Các bác rành O2 XDA1 cố vấn giúp em phát

potterduc

Khủng bố Binladen
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chả là em vừa kím 1 em O2 XDA1 của thằng bạn , 64 MB ram nên đã up lên win 2003 ....có vài hiện tượng ngộ ngộ ...

_ Sóng vẫn đầy mà người ta nói gọi đến cho mình thì lại nghe báo là mình đang khóa máy , đã disable GPRS bằng cách gọi 145 kiu nó lock giùm :D....

_ Lâu lâu máy bỏ trong túi quần tự động tắt nguồn ( ko thường xuyên lắm - thỉnh thỏang mới bị ) ....phải soft reset lại thì ok .....

_ Up rom lên 2003 thì cái phím chức năng lên , xuống , trái , phải ...bị mất tác dụng thì phải , mò mẫm tìm cách chơi Worm World Party mà pó tay ..

_ O2 XDA1 dùng tai nghe của thằng nào là ok nhất ?? vừa nghe vửa nói bằng tai nghe ..

_ Kiếm cái đầu chuyển sạc nhanh cho nó ở đâu , để khỏi xài cái đế cắm í mà , xách đi lăng wăng cho tiện :D.....

tạm thời thế đã , có gì cần hỏi thêm các bác , em dân tập tành chơi nên mong các bác giúp đỡ tận tình :D....thx ;;)

potterduc

Khủng bố Binladen
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
à , quên nữa , còn vụ contact sao có 1 vài số nó ko hiện tên người gọi đên ...trong cả inbox cũng ko hiện tên ngưởi mà chỉ hiện số ...??? :-s

có cách nào thay đổi nhạc báo có SMS bằng nhạc có lời đuôi wav ko pà con cô pác :-B

BUI VAN DUNG

Super Moderator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
O2 I sóng yếu,up rom lên 2003 thì có cải thiện được chút ít nhưng cũng không triệt để đâu nên đành phải chấp nhận thôi ! Phím 5 chiều bị liệt có thể do bụi lọt vào khe hở hoặc có thể do bạn dán keo trong trùm lên nó rất hay bị kẹt phím này,nếu có dán thì chừa chỗ đó ra sẽ hết ngay.

potterduc

Khủng bố Binladen
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em đã disable GPRS đi rùi nên sóng đã tương đối ok , các vấn đề khác thì sao các pác , các bác giúp em tí :(

onlymu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Thế muốn tắt GPRS của con O2 II thì làm sao các bác nhi ?

PQK

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
- Về bệnh tự động tắt máy khi để đt trong túi quần là do miếng chắn sim bằng cao su bị lỏng. Miếng chắn sim này có tính năng khi lấy sim ra thì đt tắt (vì nó có gắn với một tiếp điểm phụ phía dưới miếng chắn). Cách khắc phục: Bạn lấy một miếng băng dính nhỏ dán chèn thêm vào miếng chắn (phía chạm vao tiếp điểm) là xong.

Hungdq3

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
O2 I dùng bản rom RUUv2.07_CEv4.01.16.exe Sóng ổn định nhất không bị mất sóng.
Về tự động tắt nguồn như bác PQK nói cũng đúng nhưng đôi khi còn do lỗi ROM. Tôi up bản ROM nói trên cũng hết lỗi shutdown.
Tôi dùng tai nghe của SE P9xxx Nghe nhạc, gọi điện ổn.
Contact không hiện đến là do bạn không lưu số hoặc lưu số đó vào 2 tên VD Bạn quen 2 cô gái ở cùng 1 công ty lưu số DT công ty ở tên cả 2 cô. khi 1 trong 2 cô gọi cho bạn bằng số máy này, tất nhiên nó ko thể biết cô nào gọi cho bạn mà chỉ có thể báo số DT gọi tới thôi.

hoangvinhsai

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bản RUUv2.07_CEv4.01.16 là Bản T-Mobile 2003 rất ổn định, Radio Stack thì bạn nên nâng lên Ver 4.21.

O2 XDA đâu có nghe bằng tai nghe SE P900 được đâu anh Hungdq3 ? Tai nghe Zin của O2 XDA là tiện nhất. Nghe nhạc, điện thoại tới sẽ đổ chuông, khi đàm thoại xong bạn vẫn có thể tiếp tục nghe nhạc được !

Thân !

Hungdq3

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tôi dùng SX56 nên nghe được, không biết XDA có khác không nhưng cũng đã thử trên O2 I không vấn đề gì.
Nếu dùng WMP để nghe nhạc thì khi có chuông DT đến nó tự tạm dừng. đàm thoại xong không tự tiếp tục, Bạn nào biết chỉ hộ mình cách khắc phục với, nếu không thì chỉ có cách dùng Beta Player (không khoái bằng).
Trong bản RUUv2.07_CEv4.01.16 đã có RS 4.6.20 chạy cực ổn luôn. tôi up thử Ver 4.21 cột sóng chỉ có dấu chấm than = không có sóng.

potterduc

Khủng bố Binladen
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cám ơn các bác quá :D ...các bác nhiệt tình quá :D...

tiện đây cho em hỏi là chỗ nào nó nhận uprom cho em O2 XDA1 của em giá rẻ chút .......

tai nghe em ko có , giờ xài tai nghe nào giờ , mún kím tai nghe thay thế thì xài lọai nào là ok ?? :-B

À , ai có font tiếng việt để đọc mí truyện *.lit thì cho em cái

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt