Các bác rành phần cứng laptop giúp e tí với.

Các thớt khác của PMAC

PMAC

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng hai 2007 lúc 14:43
Cái laptop ibook G3 14inch không chịu lên LCD ( nhưng máy thì boot vào osx bình thường do kiểm tra bằng Lan )
Thế là mở ra xem, sau 3 ngày ăn tết với em nó thì phát hiện tình trạng như thế này: nếu lấy tay đè lên con chip thì e nó chạy bình thường, bỏ tay ra thì e nó treo hoặc không lên được monitor ( đang sd monitor rời bên ngoài ).
Đoán mò : em nó bị hở chíp quản lý gì đó của main ( không rành nên ko biết )

Các bác có cao kiến gì ko ? hoặc giúp e chổ nào có khả năng ép con chip này lại.
Con chíp khoái được đè là con màu đen to to trong pic em post kèm nhé.
Cám ơn các bác nhiều.

smecta

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng hai 2007 lúc 14:45
Không xem đc hình nhưng theo những gì bác mô tả nó hở chip VGA rồi, chắc cũng mất ít nhất 20 - 30 usd đó

22 Tháng hai 2007 lúc 20:13
kô nhổ ra đơn thuần đâu!Phải hấp cho nó chảy mối đóng gói (packed), rồi mới bỏ sạch mấy mối nối, sau đó hấp chip lên main tạo mối nối lại!cái này phảu gửi đến Tt bảo hành áh

PMAC

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng hai 2007 lúc 20:39
kô nhổ ra đơn thuần đâu!Phải hấp cho nó chảy mối đóng gói (packed), rồi mới bỏ sạch mấy mối nối, sau đó hấp chip lên main tạo mối nối lại!cái này phảu gửi đến Tt bảo hành áh
Apple care chỉ có thay ko sửa bất kỳ món gì mới ác chứ!
Thanks các Bác trả lời dùm e, có bác nào còn cao kiến nào nữa không và có giới thiệu giúp e chổ nào ép con chip này lại không ạ ?????

299

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng hai 2007 lúc 23:04
em nói nhổ ở đây là nhổ ic chứ đâu phải nhổ bình thường đâu :D, phải có dụng cụ thì mới nhổ được, dù sao thì chi phí cho việc này cũng đáng thử hơn là thay mới :D, về địa điểm thì em chưa sửa phát nào và cũng chưa có kinh nghiệm nên cũng chả dám nêu :D

tuthang

Thành viên mới - DỰ BỊ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng hai 2007 lúc 23:16
Bệnh em này là giống mấy em IBM rùi
Baá mang ra thợ xem họ có hàn lại được không???

linhplayer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng hai 2007 lúc 23:21
hàn mấy con ic dán này cần có mỏ hàn hơi chuyên dụng, mấy tay sửa đt hàn cái này nhanh lắm, bác mang ra hàng sửa chữa đt nào uy tín nhờ tay thợ tay nghề khá một chút dán lại cho mất 10k thui, lần trước hàn con ic dán 64 chân khó qua em mang ra hàng đt gần lab mất có 10 k nó hàn cho đẹp lắm

Bài viết cần bạn xem thêm

Rất nhiều quốc gia trên thế giới như Ấn Độ, Trung Quốc, Lào, Thái Lan và Việt Nam coi chuột là đặc sản. Nhiều người nhận định thịt chuột là món ngon nhất trong đời họ đã ăn.

Khắp nơi trên thế giới, chuột thường là nỗi sợ của đa số người thành phố. T ...
Lazada Vietnam Master card on Monday