Các bác tư vấn cho em mua 1 cái BOX để xem từ ổ cứng phim HD cho màn hình 52EX700

Các thớt khác của deterjohn

deterjohn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đang muốn mua 1 cái thiết bị để xem phim nhưng không biết loại nào tốt và mua ở đâu. Em nhờ các bác tư vấn giúp em xem mua loại nào thì tốt và mới nhất.
Em nghe nói có rất nhiều loại mới ra chip xử lý nhanh, nhiều tính năng giải trí, giá thành lại rất hợp lý nhưng em chưa biết loại nào cả. Mong các bác có nhiệt tình giúp em.
Em cảm ơn các bác trước

TamNhinSo9999

GẮN KẾT
Em đang muốn mua 1 cái thiết bị để xem phim nhưng không biết loại nào tốt và mua ở đâu. Em nhờ các bác tư vấn giúp em xem mua loại nào thì tốt và mới nhất.
Em nghe nói có rất nhiều loại mới ra chip xử lý nhanh, nhiều tính năng giải trí, giá thành lại rất hợp lý nhưng em chưa biết loại nào cả. Mong các bác có nhiệt tình giúp em.
Em cảm ơn các bác trước

Bạn dùng Dune base 3.0, Chip Sigma Design 8643 đỉnh cao nhất bây giờ. Cho hình ảnh cực nét, âm thanh 7.1 .

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có 3 lựa chọn:

1. TVX 6600
2. Dune Base 3.0
3. Extreamer

Tùy ngân sách bạn có tiền bao nhiêu thì sẽ mua bấy nhiêu.

deterjohn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mấy loại này có hỗ trợ UTF8 không hả các bác? Thằng bạn em nó có cái tvix 7010 nhưng toàn phải chuyển sang font VNI thôi. Em thấy nó bảo bây giờ có nhiều loại mới tốt hơn và hỗ trợ nhiều hơn. Em ở Hà Nội. Mấy loại các bác tư vấn cho em, em đã đi tìm qua nhưng chưa thấy. Các bác có thể tư vấn thêm và chỉ cho em chỗ nào mua uy tín được không?

TamNhinSo9999

GẮN KẾT
Mấy loại này có hỗ trợ UTF8 không hả các bác? Thằng bạn em nó có cái tvix 7010 nhưng toàn phải chuyển sang font VNI thôi. Em thấy nó bảo bây giờ có nhiều loại mới tốt hơn và hỗ trợ nhiều hơn. Em ở Hà Nội. Mấy loại các bác tư vấn cho em, em đã đi tìm qua nhưng chưa thấy. Các bác có thể tư vấn thêm và chỉ cho em chỗ nào mua uy tín được không?

Dune base 3.0 hỗ trợ cả phụ đề UTF8 lẫn UTF16

deterjohn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em không rõ là Xtreamer có hỗ trợ Unicode hay không? Nếu trong tầm tiền dưới 6 triệu thì có thể dùng cái nào được hả các bác? Nhu cầu của em thì không dùng đến đĩa DVD hay Brulay. Ổ cứng thì em đang có sẵn 2 ổ 1Tb đầy phim chỉ chờ thiết bị về cắm qua USB là xem thôi.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Xtreamer hỗ trợ tốt về phụ đề SRT Unicode và browse trực tiếp từ file ngoài như TVX. Nhược điểm duy nhất của Xtreamer chỉ là ổ đi kèm (nếu gắn trong) phải là ổ 2.5, còn nếu dùng với ổ 3.5 thì phải mua thêm DOCK hoặc BOX và gắn qua USB. Giá của Xtreamer chỉ là 150$ mà thôi.

6 triệu có thể mua được N1 của TVX, chú này còn tốt hơn Xtreamer vì Firmware đã support được DTS True HD (nghe bằng dây HDMI gắn với HDMI của Receiver nếu Receiver cũng support DTS True HD qua được HDMI in). Với dây quang (optical) sẽ không nghe được cái này.

deterjohn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em thấy trên thị trường có rất nhiều loại TVX
loại: TVX 7010A, TVX 410EX, TVX 6600. Các bác cho em hỏi là nên mua loại nào. Loại nào mới nhất và support tốt nhất. Ở Hà Nội thì em có thể "lân la" ra đâu đó để tìm?

sieuchuoi89

GÂY DỰNG
Xtreamer hỗ trợ tốt về phụ đề SRT Unicode và browse trực tiếp từ file ngoài như TVX. Nhược điểm duy nhất của Xtreamer chỉ là ổ đi kèm (nếu gắn trong) phải là ổ 2.5, còn nếu dùng với ổ 3.5 thì phải mua thêm DOCK hoặc BOX và gắn qua USB. Giá của Xtreamer chỉ là 150$ mà thôi.

6 triệu có thể mua được N1 của TVX, chú này còn tốt hơn Xtreamer vì Firmware đã support được DTS True HD (nghe bằng dây HDMI gắn với HDMI của Receiver nếu Receiver cũng support DTS True HD qua được HDMI in). Với dây quang (optical) sẽ không nghe được cái này.

theo em được biết thì Tvix dòng chip realtek như 6600 và N1 chỉ mới support giải mã DTS-HD Master Audio, Dolby True HD xuống DTS core thôi chứ chưa pass-through qua cho receiver giải mã được. Với người dùng bình thường không cần cái này lắm vì dung lượng phim có DTS-HD và True HD lớn hơn phim HDrip nhiều

em thấy trên thị trường có rất nhiều loại TVX
loại: TVX 7010A, TVX 410EX, TVX 6600. Các bác cho em hỏi là nên mua loại nào. Loại nào mới nhất và support tốt nhất. Ở Hà Nội thì em có thể "lân la" ra đâu đó để tìm?

Tvix N1 là mới nhất, con này cơ bản về tính năng thì khá giống 6600 (có thể coi là bản rút gọn của 6600 ), lược bớt đi 1 số chức năng ít dùng, không gắn được ổ cứng trong và giá chỉ bằng 1 nửa 6600. Ở Hà Nội bạn có thể qua chỗ này:

Cơ sở 1: Số 11 ngõ 55 Nguyễn Ngọc Nại,Hà Nội

Cơ sở 2: Số 48 Ngọc Khánh, Ba Đình, Hà Nội.

Bản thân mình đã mua hộ anh em bạn bè ở đây mấy chiếc và thấy khá hài lòng về giá cả và dịch vụ

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...