Các bác tư vấn cho em mua con PPC với!!!

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 08:39
Các bác ạ,do nhu cầu công việc nên em cảm thấy cần phải mua một con PPC gấp nhưng không bít nên chọn con nào.Em định mua con Dopod 818 Pro vì con này dùng thẻ nhớ SD nhưng thấy người ta kêu con này chạy chậm hơn O2 Neo mà lại đắt hơn,mà 02 neo thì không bằng hay hp 6828,nhưng hp 6828 lại bắt sóng kém hơn 02 atom life , cuối cùng 02 atom đắt hơn nhiều so với dopod 818 và nói tóm lại tất cả các máy trên đều không có bàn phím Qwenty hay bàn phím ngoài..ặc ặc..không biết làm thế nào mà chọn đây.
Vì vậy mong các bác tư vấn giúp em con máy theo tiêu chí
1. Giá dưới 10t
2. Có wifi 802.11
3. Có bàn phím Qwenty(hay bàn phím bluetooth vì nhu cầu nhập data)
4. Có thẻ nhớ gắn ngoài(SD thì tốt nhất)
5. Sóng khỏe
6. Máy khỏe và bền
Cám ơn các bác.

4 Tháng sáu 2007 lúc 08:56
theo nhu cầu của bác như vậy thì sắm con o2 exec thì tốt hơn.giá thì khoảng 9t mấy...màn hình lớn,bàn fím qwenty lớn,...theo cảm nhận của mình thì tất cả đều good.nếu bác ko ngại hơi to.

spawn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 10:07
Nếu ngại to thì đừng mua exec :D
Theo em kinh phí dưới 10t của bác thì tha hồ chọn , em bầu HTC P4350 một phiếu - quan trong là nó có phím " que ty " và chạy khá ổn định

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 07:03
Em định mua con Dopod 818 Pro vì con này dùng thẻ nhớ SD nhưng thấy người ta kêu con này chạy chậm hơn O2 Neo mà lại đắt hơn.
Hai con này cùng dòng Prophet, nếu bác up cùng 1 bản Rom thì chạy như nhau cả thôi.

Vì vậy mong các bác tư vấn giúp em con máy theo tiêu chí
1. Giá dưới 10t
2. Có wifi 802.11
3. Có bàn phím Qwenty(hay bàn phím bluetooth vì nhu cầu nhập data)
4. Có thẻ nhớ gắn ngoài(SD thì tốt nhất)
5. Sóng khỏe
6. Máy khỏe và bền
Theo em nếu không ngại to bác có thể tìm dòng HTC Universal (02 Exec, MDA Pro, Dopod C900..), nếu bác thích máy nhỏ gọn thì tìm dòng HTC TyTN (02 Trion, Cingular 8525, Dopod 838Pro, Softbank X01HT..) hoặc HTC P4350 cũng tốt.

tranbichngoc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng sáu 2007 lúc 08:53
Mình thấy dòng HP dùng cũng good lắm, ví dụ như 6365 chẳng hạn. Mà lại bảo hành toàn cầu. Có ông anh mua máy bên châu âu về VN, lúc mang đi bảo hành chẳng cần giấy tờ gì cả. Chỉ mỗi tội khi dùng pin hỏng thì phải gửi mua pin xịn bên đấy thôi, nếu không dùng pin dởm là tạch luôn.

5 Tháng sáu 2007 lúc 10:20
Tôi thấy bác này còn lâu mới mua được máy, bà con trên này ai cũng có sở thích, nhu cầu khác nhau nên mỗi người một máy (thế nên mới có nhiều hãng:)
Bác nên mất công tìm trên mạng, chắc một tuần là oK thôi.

Chúc bác sớm mua được máy như ý.

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 11:56
Dạ em cứ chăm chỉ lắng nghe các bác đặng rút kinh nghiệm mua máy.Em lên mạng nhưng thấy con nào giới thiệu cũng hay nhưng đâu có dùng bao giờ đâu mà biết con nào hợp lý.Em thì không quan trọng thương hiệu của nó lắm,chỉ cần bền,khỏe thôi,mà rẻ thì lại tốt nữa.Tức là nó càng hợp lý thì càng tốt.Cho nên các bác càng đưa ra nhiều nhận xét và lựa chọn thì em càng cám ơn:D

Lazada Vietnam Master card on Monday