Các bác tư vấn giúp em, gấp quá ạ !

Các thớt khác của nokia8310i

nokia8310i

GẮN KẾT
Đừng nên rớ vào anh ui ........... 1 lời khuyên chân thành hiii
Rớ vào cái gì bác , em vẫn chưa hiểu ý bác nói gì .
Hi hi, nhỡ đâu bác máu lên lại làm thật thì sao :D mà thằng Tàu khựa nó cũng đú bảo là làm đc tourbillon đấy bác :D nhung em thấy là mấy loại tourbillon rẻ thì chỉ quay 180° , còn thằng thụy sĩ xịn nó mới chơi kiểu xịn là quay 360° :D nhìn nó quay mà em cứ đơ ra như đồng hồ quartz hết pin bác ạ :D
Bác order nhanh thế, thế là cuối tuần đc xem ảnh thật rồi :D trắng nhưng em vẫn thấy đẹp hơn mouvement rolex, rolex nó cứ xanh xanh đỏ đỏ tím tím nhìn thế nào ý bác nhỉ :D mặc dù biết là nó cũng ngon đấy
SEA-GULL cũng là của khựa đấy bác à . Torbillon của thằng này cũng là loại 1 phút , quay đủ vòng 360°. Còn loại bác nói 180° em không rõ lắm .
chắc khoảng thứ 6 em nhận được , làm vài kiểu ảnh lên chia sẻ cùng anh em . Đốt tiền thì nhanh lắm bác à , làm ra mới lâu :D

con_ga

GẮN KẾT
nói thật với bác nokia8310 sao e koo thấy thích chiếc epos này nhỉ, e mà như bác e lấy TAG hoặc Oris thích hơn

nokia8310i

GẮN KẾT
thế này hi vọng sở hữu một em Tourbillon cũng ko xa vời anh nhỉ.

con này đẹp quá...
Con Tourbillon của Poljot-internation hơi có mùi của Khựa bác ạ , nhưng thường là của sea-gull nó làm không phải hàng chợ . Sea-gull cũng là hãng đồng hồ lớn của TQ , đa số những calibre của chúng nó làm ra đều copy theo máy của eta hoặc mua lại bản quyền công nghệ cũ . Nhưng dù là Khựa nếu có điều kiện em vẫn cứ làm 1 em tourbillon hoặc minute repeater của nó .
Còn con Louis Moinet đúng là quá đỉnh !

nói thật với bác nokia8310 sao e koo thấy thích chiếc epos này nhỉ, e mà như bác e lấy TAG hoặc Oris thích hơn
Vâng đúng là trông không có cá tính lắm ! Nhưng em thích đồng hồ theo chức năng , nên làm tạm vậy .

ltl14

Co-founder at The Yankees
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đang sở hữu 1 trong những chú minute Repeater rẻ nhất thời đại, Citizen Calibre BL9000. Tính về các chức năng thì nó cũng ko thiếu mấy mà giá lại chỉ dưới $400. Thích hợp cho bác nào thích nghịch complication mà ko thích bỏ nhiều tiền. Chỉ có thỉnh thoảng lôi em nó ra phơi nắng thôi.
Nếu tính về complication các bác xem thử hãng Stauer, Tourbillion bán chỉ tầm <$1000. Hãng này của US nhưng em chưa dùng bao giờ, đã order cái catalog xem thế nào :D

hoanglz

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đang sở hữu 1 trong những chú minute Repeater rẻ nhất thời đại, Citizen Calibre BL9000. Tính về các chức năng thì nó cũng ko thiếu mấy mà giá lại chỉ dưới $400. Thích hợp cho bác nào thích nghịch complication mà ko thích bỏ nhiều tiền. Chỉ có thỉnh thoảng lôi em nó ra phơi nắng thôi.
Nếu tính về complication các bác xem thử hãng Stauer, Tourbillion bán chỉ tầm <$1000. Hãng này của US nhưng em chưa dùng bao giờ, đã order cái catalog xem thế nào :D
uầy, bác ltl14 đúng là kiến thức sâu rộng ^^. Em để ý bác cũng vọc vạch nhiều kinh sử :D. Hôm trước có 2 bác qua chỗ em lại bảo là bác ở bển riết, mua hàng toàn phải qua phụ huynh ở nhà => vất vả thế :D
Bác order catalog nào thế? chỉ em với
Em chỉ mua có mấy cuốn http://www.watchtime.com/ thôi.
Sorry bác Nokia8310i nhé, loãng thớt của bác.
Con Louis Moinet làm em liên tưởng đến bộ này: :D

shopdongho

Nhí nhố
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tình hình là mấy hôm lang thang trên các shop đồng hồ thấy em epos 3385 jumping hour đáng ghét quá
http://thumbnail.image.rakuten.co.jp/@0_mall/katsuboya/cabinet/epos/3385sl.jpg
Giá chính hãng là 50tr900 bọn nó đang có chiến dịch hạ giá 25% , em viết thử cái email lên tổng hãng mặc cả với giá 26tr:D . Chúng nó đớp ngay hehehe , bảo em gửi địa chỉ để thứ 2 bọn nó gửi hàng . Các bác xem hộ em có nên múc không ạ ! Em thấy thích vì trông nó độc đáo !

Giá 26t mua được bác ạ . Kim phút kô nhảy số thì có lịch kìa bác :D Con A.Lange & Sohne đâu có lịch nhảy số :D

Đeo con này khối người phải dòm và tự bẩm bụng "quái, con này xem giờ thế nào" . Lúc đấy bác chủ tha hồ tán phét giá trị của nó :D

ltl14

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
uầy, bác ltl14 đúng là kiến thức sâu rộng ^^. Em để ý bác cũng vọc vạch nhiều kinh sử :D. Hôm trước có 2 bác qua chỗ em lại bảo là bác ở bển riết, mua hàng toàn phải qua phụ huynh ở nhà => vất vả thế :D
Bác order catalog nào thế? chỉ em với

Thanks bác, nhưng về đồng hồ thì anh em trên này mới gọi là trời cao đất dày, chứ em thì thá gì, gọi là đọc tý cho vui thôi. Catalog thì bác lên website của nó order trực tiếp, nếu bọn nào thích quảng cáo thì nó send cho bác free, còn thường thì mất thêm vài đồng (USD) gọi là shipping cost - hình như bác nào đi "Tây-Tàu" về đều dùng đơn vị tiền tệ là đồng cả =)). Êu cũng là đồng, CAD cũng là đồng, USD cũng là đồng =)).
Còn để update thì bác order quyển annual wristwatch về xem cho vui, có nhiều hình đẹp, gọi là tổng kết (bác shopdongho có đủ thì làm 1 vài bộ cho anh em). Chủ yếu là hỏi thằng Gúc thôi :D.
Em có bán hàng gì đâu, thỉnh thoảng làm tý cho vui, chứ hàng của bác mới ngon ;), lúc nào về qua Đội Cấn xem hàng bác phát có bắt lỗi đc quả nào ko =)).

nokia8310i

GẮN KẾT
Con citizen chỉ kêu báo giờ ( điện tử ) chứ không phải gõ cơ ,mặt khác hàng cho thị trường US hình như không làm mặt saphỉre ,nói chung chẳng được điểm gì nhưng mà bác có định để rẻ lại cho em ko ? :))

Giá 26t mua được bác ạ . Kim phút kô nhảy số thì có lịch kìa bác :D Con A.Lange & Sohne đâu có lịch nhảy số :D

Đeo con này khối người phải dòm và tự bẩm bụng "quái, con này xem giờ thế nào" . Lúc đấy bác chủ tha hồ tán phét giá trị của nó :D
Em chỉ sợ ngừời ta bảo hàng đểu thì em ngất :D .

ltl14

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em Citizen của em nghe nói là mặt sapphire, nhưng em cũng ko bother kiểm tra lắm :D. Mà kể cả mineral Crystal thì cũng có sao đâu, em mà làm rơi hay chạm đồng hồ vào cái gì là đau đớn tột cùng :p. Em start cái collection của em với mục đích về sau nhìn lại xem thế nào nên ko để lại cho anh em dc ;). Em này giờ muốn mua cũng khó phêt.

Paneristivn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Con citizen chỉ kêu báo giờ ( điện tử ) chứ không phải gõ cơ ,mặt khác hàng cho thị trường US hình như không làm mặt saphỉre ,nói chung chẳng được điểm gì nhưng mà bác có định để rẻ lại cho em ko ? :))

Em chỉ sợ ngừời ta bảo hàng đểu thì em ngất :D .

Hì, đối với người ko biết đồng hồ thì ko phải sợ bác ạ :D người ta có bảo đểu hay gì thì cũng có sao đâu :D chỉ cần người biết chơi đồng hồ thì thích là đc rồi bác nhỉ ;;)

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...