HỎI / ĐÁP Các bác tư vấn giúp em xem nên mua HTC Desire hay Google Nexus One?

deterjohn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đang rất phân vân trong việc chọn mua 1 chiệc Phone cho mình. Về cơ bản em đã dùng Androids và thấy rất kết, tuy nhiên còn 1 việc là em đang rất đắn đo trong việc lựa chọn Nexus One hay HTC Desire (chúng nó giống nhau quá). Các bác đã dùng tư vấn giúp em để em có sự lựa chọn tốt.

Cảm ơn các bác quan tâm.

@VBSP

NHẬP HỘI
Về cơ bản thì cấu hình N1 và Desire gần như ko khác gì nhau ngoại trừ Desire RAM nhiều hơn 1 chút 576 MB so với 512 MB của N1.

Nhưng Google N1 là con để của Google nên được support về Firmware tốt hơn là Desire ( Phải chờ HTC ra FW chính thức )

Theo em thấy thì bác nên chọn N1 để tận hưởng Froyo sớm cho nó theo kịp thời đại :D

xman_hn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
nên chọn Desire để có HTC sense. bên cạnh đó con N1 có nhiều lỗi lắm. Desire có các phím bấm dễ sử dụng hơn

HD_Alexandria

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Desire Ram cao hơn và có HTC Sense tuyệt vời mà bác.

iBerry

GÂY DỰNG
theo em nên chọn Desire hơn bac ah ,tuy N1 được support tốt hơn từ Google nhưng N1 có khá nhiều khiếm khuyết ,nhất là cái vụ bi (ai dùng BB lâu năm chắc sẽ hiểu cái này :D),ngoài ra còn một số vấn đề về màn hình nữa ah

còn về cấu hình thì hai em này tương đương nhau ,Desire được cái là hơn Ram một tí :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt