Các bác xài T-Mobile Ameo cho em hỏi

Phạm Xuân Tùng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng hai 2008 lúc 22:55
Ameo ko có loa trong, vậy cái loa ngoài của nó mỗi lần đàm thoại, mình chỉnh volume nhỏ xuống (để người ngoài khỏi nghe thấy) rồi đưa sát vào lỗ tai nghe có OK ko?

Thêm nữa, GPS có thêm phần cập nhật vị trí vệ tinh qua internet giống HTC P3300, Orbit, Eten không, bắt nhanh được như Eten ko?

Đang tính kiếm 1 em mà còn băn khoăn mấy mục đó. Tks.

8 Tháng ba 2008 lúc 14:34
Ameo ko có loa trong, vậy cái loa ngoài của nó mỗi lần đàm thoại, mình chỉnh volume nhỏ xuống (để người ngoài khỏi nghe thấy) rồi đưa sát vào lỗ tai nghe có OK ko?

Thêm nữa, GPS có thêm phần cập nhật vị trí vệ tinh qua internet giống HTC P3300, Orbit, Eten không, bắt nhanh được như Eten ko?

Đang tính kiếm 1 em mà còn băn khoăn mấy mục đó. Tks.
1. Nếu bạn chỉnh nhỏ volume và áp sát vào tai mình thì bên ngoài cũng nghe nhưng nhỏ hơn. Giải pháp tốt nhất là sử dụng tai nghe bluetooth, sử dụng tai nghe JAWBONE là tốt nhất.

2. Tôi chưa sử dụng GPS các máy khác, tuy nhiên GPS của Ameo cũng có chương trình Quick GPS để cập nhật vị trí vệ tinh (3 ngày) và bắt sóng khá nhanh, đặc biệt đi bộ ngoài trời. Nhờ màn hình 5" nên tính năng này của máy thật tuyệt vời cho những ai thích khám phá.

Chúc vui ...

manhha80

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng ba 2008 lúc 22:44
Ameo bất tiện là nhất mỗi lần đàm thoại lại phải dùng tai nghe, nếu dùng lao ngoài thì ko tiện lắm. Còn về GPS với màn 5" thì khỏi nói rồi, quá tuyệt :D
PS: Bác Tùng ko thích dùng Asus 535 nữa à? :D, bác có nhớ em ko ạ? Em có lần hỏi bác về UP Rom Asus mà bị tắt máy đấy, em thanh lý em nó rồi chuyển sang Touch II dùng thích lắm :D

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng ba 2008 lúc 10:23
Dùng tai nghe thôi đại ca ơi, đã mua Ameo thì phải chịu kiếp đó thôi, chứ mà tháo keyboard của nó ra rồi áp vào tai nghe mà cứ nói ầm ầm thì mất cả vị thế của con máy hơn chục M. Anh chơi con tai nghe giống như trong chữ ký của em đó. Để máy trong cốp xe rồi connect với tai nghe bluetooth là ổn. :D

Ares_n1

HHVN - SIÊU DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng ba 2008 lúc 12:11

GPS bắt cực nhanh chắc tại máy to:D anten to:D chỉ có là màn hình lớn nếu dùng VietMap sẽ bị vỡ hình nhìn o đẹp lắm. Còn mún thử tai nghe thì cứ qua"Cu Beo" mượn xài thử 1 tuần:D:D:D

ht_jsc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng ba 2008 lúc 13:24
Các bác cho em hỏi thằng Asus P535 sử dụng phần mềm nào để cập nhật vị trí vệ tinh kiểu như GPS Viewer của X500+?

Phạm Xuân Tùng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng ba 2008 lúc 00:46
@All: cám ơn các bác, em đã cho nó lên đường sau 10 ngày sử dụng rồi, con này chỉ thích hợp khi đi ô tô thôi :D. Nói chung xài mọi cái rất tốt, chỉ trừ chắc năng thoại. À mà CPU 624MHz thấy cũng chẳng nhanh gì. Hiện đã chuyển qua xài tạm Eten X800, đang chờ Eten V900 (4 chế độ bắt sóng TV)

@ht_jsc: cái GPS Viewer thiếu gì, bạn vào trang Vietmap.vn cho down free đấy, nhưng đây ko phải là chương trình cập nhật vị trí vệ tinh mà nó chỉ có tác dụng lưu lại thông tin về vị trí các vệ tinh lần trước nó fix để lần sau vào cho nhanh.

ht_jsc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng ba 2008 lúc 13:06
Em có bản GPS Viewer 1.5 mới hơn bản 1.3 của Vietmap nhưng em chả thấy phần lưu vệ tinh nào của nó cả. Chắc phải dùng GPS Utilities bác hhn mới chỉ ở thread kia.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gần đến mùa World Cup rồi
A e chuẩn bị gì chưa
Bản thân đang háo hức lắm
Thấy vấn đề bản quyền hình như bị trục trặc nên thôi mình chủ động chuẩn bị trước
E này bao xem mượt. Mình ship e nó Amazon về 3 năm nay rồi. Phải n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday