các bác xem hộ màn hình của em ạ

Các thớt khác của nguyenvantrung2

nguyenvantrung2

vái ồ + phù dít sù
GẮN KẾT
tự nhiên hôm nay laptop em dùng bị như vầy
thỉnh thoảng bị nhảy sang màu khác, em thử cài lại driver thì không hết, vừa mới bị tức thì thôi
card màn hình không biết có bị sao không, em vừa mới chơi counter strike vẫn bình thường

alolyman

Tại Thiên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Laptop bật có hình nhưng bị toàn màu đỏ ,độ sáng kém hơi tối.Do lỗi phần cứng lỏng cable hay gì đó đem ra ngoài sữa 200k!

nguyenvantrung2

vái ồ + phù dít sù
GẮN KẾT
à không, 4 icon là em để nằm đó, chỉ là màn hình tự nhiên bị đổi sang màu đỏ, vàng, rồi nháy sọc ngang liên tục.
em không có cáp để cắm thử vào ti vi nhưng em dùng teamviewer xem từ máy khác thì thấy bình thường => card bình thường, không lẽ màn hình bị hư

minh7610

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
hóa ra là màn hình của bác toàn màu đỏ
cái này bác thử gỡ drive màn hình rồi cài lại
nếu ko đc thì cài lại hoặc gost lại win .nếu ko đc thì chắc do phần cứng rồi

qmha

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chắc chắn do cable màn hình laptop của bác rồi. Có thể là do đứt 1 sợi cable nào đó.
Bác mang đi thợ sửa là ok thôi.

phtrung1982

GÂY DỰNG
Theo mình do cable màn hình có vấn đề. Nếu còn bảo hành thì nên đem đến chỗ bảo hành cho an tâm.

lucky99

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác vừa mở máy bị hay đang xài mới bị.
Cái này có thể do dây dẫn hoặc Chip VDK của màn hình LCD laptop có vấn đề rồi nên khi nóng lên nó bị khùng.
có thể nguyên nhân phần cao là do hỏng Panel màn hình, phấn thấp hơn là do lỗi cáp tín hiệu, nhưng lỗi cáp ít xảy ra hơn so với lỗi màn hình, bạn nên thay màn hình đi là được, để 1 thời gian nữa là các đường sọc đó càng lan rộng đó bạn.

bose

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
bác vừa mở máy bị hay đang xài mới bị.
Cái này có thể do dây dẫn hoặc Chip VDK của màn hình LCD laptop có vấn đề rồi nên khi nóng lên nó bị khùng.
có thể nguyên nhân phần cao là do hỏng Panel màn hình, phấn thấp hơn là do lỗi cáp tín hiệu, nhưng lỗi cáp ít xảy ra hơn so với lỗi màn hình, bạn nên thay màn hình đi là được, để 1 thời gian nữa là các đường sọc đó càng lan rộng đó bạn.
Theo em thấy mh bác ấy mầu bị đỏ thôi sao lại phải thay màn hình nếu bị hỏng cáp thì sao ạ mà bác nhìn có sọc gì vậy sao em không nhìn ra nhỉ, cable màn hình thì bác có thể tự tháo máy ra vệ sinh lại chân cable bằng cọ mền rồi lắp lại xem có bị nữa không, bác cho em biết model máy em xẽ gửi cho bác hướng dẫn chi tiết cách tháo máy nhé. chúng ta vào đây chia sẻ kinh nghiệm nên e cũng mong các bác có tinh thần vọc sĩ một chút để có thể tự thực hành và để có thể chia sẻ với các bác khác nữa :D

nguyenvantrung2

vái ồ + phù dít sù
GẮN KẾT
Theo em thấy mh bác ấy mầu bị đỏ thôi sao lại phải thay màn hình nếu bị hỏng cáp thì sao ạ mà bác nhìn có sọc gì vậy sao em không nhìn ra nhỉ, cable màn hình thì bác có thể tự tháo máy ra vệ sinh lại chân cable bằng cọ mền rồi lắp lại xem có bị nữa không, bác cho em biết model máy em xẽ gửi cho bác hướng dẫn chi tiết cách tháo máy nhé. chúng ta vào đây chia sẻ kinh nghiệm nên e cũng mong các bác có tinh thần vọc sĩ một chút để có thể tự thực hành và để có thể chia sẻ với các bác khác nữa :D
model ở dưới chữ kí em ấy, mà chữ kí của bác là ý sao vậy, em không hiểu

Bài viết cần bạn xem thêm

Lùm xùm vụ Etc mấy ngày qua chưa hồi kết nhỉ? May là Epass nó chưa chơi xấu em, chiều nay ra đăng kí Vetc phát ăn ngay :D ahii.. à mà cán bộ dán xấu quá nhìn cực khó chịu luôn a *^*)
...