Các bạn chỉ hộ mình với!

Các thớt khác của capheden
15 Tháng một 2008 lúc 10:01
Mình xài con Acer aspire 4710, đang xài ngon lành tự nhiên dở chứng...Mong các bác cho ý kiến, chỉ bảo thêm...
..Tình hình là đang hoạt động bình thường thì cứ hiện bảng thông báo :
"Smss.exe- Application.
The intruction at "0x7c901010" referenced memory at "0x00880e74".The memory could not be "read".
Mình tăt thông báo này ko được, sau 1 lúc nó restar lại máy.Tiếp theo là cứ vô được Win chừng khoảng 2 phút là lại restar tiếp...Mình đem bung Ghost , rồi cài lại Win mà vẫn ko hết.....Bác nào biết xin cho mình biết nhé'...Cảm ơn mấy bác nhiều.

Two2xist

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2008 lúc 10:48
Tình hình này Ram có vấn đề rồi !
Nếu máy còn BH thì ra cho người ta xem....còn ko thì bác Tháo 2 cây ram ra ...Dùng cục Gôm bút chì( tẩy ) chà lên dãy chân của ram rồi gắn lại từ Thanh xem sao .
Nhưng tốt nhất là Mượn cây ram tốt test xem ...( Ram DDR2 -Bus 533/667 gì đó ....)
Thân

15 Tháng một 2008 lúc 11:16
Lúc máy thông báo lỗi anh có kết nối Internet không? Nếu có anh dùng trình duyệt gì? Với lỗi này tôi đoán anh đang dùng IE7.
Nếu đúng như vậy thì trình duyệt đã hỏng. Cài lại là hết.
Nhờ anh giúp cho một việc, nếu đúng như chẩn đoán sau khi khắc phục sự cố xong anh vui lòng cho biết kết quả để anh em có thêm kinh nghiệm.
Chúc thành công :D

duyvu2011

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2008 lúc 12:08
khi máy hiện màn hình xanh thì có thể có 2 lý do:
1. Lỗi ở ram (dump chẳng hạn)
2: Có thể tập tin hệ thống của windows bị lỗi và windows không thể ghi lên vùng nhớ đc!
Nếu cài lại windows mà lỗi trên vẫn xảy ra thì khả năng do Ram là rất lớn (có thể do phần tiếp xúc của Ram với main không tốt hoặc cũng có thể Ram đã bị lỗi)

Two2xist

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2008 lúc 12:08
Thanks Two2xist va Lam Son, nhưng không, lúc bị thông báo lỗi mình ko kết nối Net.
Vấn đề của Bác giải quyết được chưa ?
Cũng có trường hợp hở Slot Ram,chipset... nữa nhé ...
Máy xách đi lại nhiều,thói quen Gõ phím mạnh ...tay , thì dễ bị tình trạng này .....!
@ khi giải quyết đc v/đ nhớ post lên cho Anh em có thêm kinh nghiệm nhé
Thân

15 Tháng một 2008 lúc 12:40
Theo mình thì nghi Ram nhiều hơn, không hiểu acer có phần test ram lúc khởi động giống dell không nhỉ. Nếu có thì bạn thử test ram xem. Mà máy đã lỗi đừng nên ghost, nên thử install lại xem sao.

duythai85vn

Sống với đam mê
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2008 lúc 14:02
Lúc máy thông báo lỗi anh có kết nối Internet không? Nếu có anh dùng trình duyệt gì? Với lỗi này tôi đoán anh đang dùng IE7.
Nếu đúng như vậy thì trình duyệt đã hỏng. Cài lại là hết.
Nhờ anh giúp cho một việc, nếu đúng như chẩn đoán sau khi khắc phục sự cố xong anh vui lòng cho biết kết quả để anh em có thêm kinh nghiệm.
Chúc thành công :D
Em nghĩ bác ấy đã ghost và cài lại rồi em nghĩ lỗi này do Ram thôi. Bác thử mượn con ram khác về thay xem sao? em nghĩ phải đến 90% là do. Khi xử lý xong post lên cho anh em tham khảo nhé :)

15 Tháng một 2008 lúc 19:39
Thanks các bác quan tâm.
...Ngay hồi chiều nay ,mình tiến hành quét virus trong Dos ( hì hì, cái này là do 1 đứa bạn của mình tư vấn , do tình trạng cứ \ \shut down va restar liên tục giống bị con virus nào đó đấy)....Và sau khi quét xong thì khi vào Win ko gặp cái thông báo kia nữa ..mà lại gặp cái khác ngay cái màn hình xanh:
:mad: Your system is low on virtual memory, To ensure that Windows run properly, increase the size of your virtual memory paging file,For more information , see Help.
Mình dịch ra thấy bảo là hình như bộ nhớ thực sự của hệ thống bị thấp,để bảo đảm cho Win chạy tiếp thì nên tăng dung lượng của nó lên.... :confused:
...Đến nước này thì chắc ngày mai mình phải đem máy ra tiệm để nhờ xem lại Ram như các pác chỉ giáo....Khi nào có kết quả mình sẽ post lên...Ah, các pác còn có ý kiến gì thì cho mình biết nhé...Thanks nhìu nhìu...

Bài viết cần bạn xem thêm

Thưa MOD
Em có mở đấu giá ở đây:
https://www.handheld.com.vn/threads...0gb-kt-22h22-14-11.505564/page-4#post-3742415
bác @cccp1784 có thắng ms2 nhưng từ chối nhận hàng. Nhờ mod [USER ...
Lazada Vietnam Master card on Monday