Các bạn hãy trợ giúp HTC 3300

10 Tháng chín 2007 lúc 15:31
Tự dưng hôm trước con HTC-p3300 (WM5) của em bị hiện tượng không nạp được pin, kể cả nạp bằng USB cũng thế, ở phần power mọi khi vẫn báo charging nhưng lần này thì báo AC only. Hình quả pin ở ngoài màn hình Today vẫn báo là đang cắm nạp. Thế có chết em không :confused:
Khổ 1 nỗi là em cứ cắm qua đêm thì đêm thứ nhất không được, đêm thứ 2 sau khi cắm khoảng 1 tiếng không vào thì tự nhiên lại được
Đêm thứ 3: Không được
Không biết đêm nay thế nào. Hu Hu :mad:

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng chín 2007 lúc 16:45
Vụ này nên đi đo thử xem pin và pin cmos có sao không, sau đó làm vệ sinh giữa charge và máy.

Đem quả pin của mình đi cắm thử vào 1 máy khác, nếu pin vẫn ngon.

Nếu tất cả mà chẳng làm sao cả thì .. HR cho nó phát.

10 Tháng chín 2007 lúc 18:59
chêt em rùi, em vùa mói mua mà. Không bít mang vào BVPDA có giåi ðc gì không nhî?

bác mới mua , có lẽ vẫn còn bảo hành đấy . bác nên mang đến nơi họ bảo hành cho bác, bác se ko phải mất phí. bệnh này nghiêm trọng đó bác ạ . nếu hết bảo hành thì bác vác em nó qua em, bọn em sẽ cố gắng giup đỡ bác :D

12 Tháng chín 2007 lúc 01:58
nếu máy nguyên zin chưa sửa chữa ! cắm sạc vào = AC only + ko thấy pin thì Bro hãy gửi máy cho mình đảm bảo sửa được 100% hihihi ! sửa đâu cũng được 5 con rồi ! còn mất nguồn sửa hơn chục con rồi hihihihi !

12 Tháng chín 2007 lúc 09:09
nếu máy nguyên zin chưa sửa chữa ! cắm sạc vào = AC only + ko thấy pin thì Bro hãy gửi máy cho mình đảm bảo sửa được 100% hihihi ! sửa đâu cũng được 5 con rồi ! còn mất nguồn sửa hơn chục con rồi hihihihi !
Cám ơn bác Thắng nhiều nhưng bác ở tận ...trỏng, sao em gặp được. :(
mà đến đêm thứ 4 thì máy bắt đầu báo nạp được từ khoảng 6h sáng (Vì đến 7h nạp được 90%)
Đến đêm thứ 5 (tức là đêm qua) thì lại cắm phát nạp luôn, 2 tiếng sau đã đầy ứ ự rồi :D
Không biết là nó chập chờn cái gì các bác nhỉ?
Mà bác Thắng nếu đã sửa nhiều con như vậy chỉ giùm em nguyên nhân đi, cám ơn bác nhiều

12 Tháng chín 2007 lúc 09:14
Máy bị hư I.C nguồn ! HTC P3300 I.C nguồn cực lởm ! mấy bịnh này cứ thay I.C nguồn đảm bảo sống 100%

12 Tháng chín 2007 lúc 10:09
Máy bị hư I.C nguồn ! HTC P3300 I.C nguồn cực lởm ! mấy bịnh này cứ thay I.C nguồn đảm bảo sống 100%
Hay quá cám ơn bác Thắng, bác đúng là Brồ 100%. Em cũng nhận định là không phải tại pin hay bộ nạp. Nhưng mà không biết IC nguồn loại 3300 này có sẵn không, em sợ ngoài HN khó tìm lắm. :confused:
Có bác nào ở HN xử được cái vụ này giúp em với nhé

Bài viết cần bạn xem thêm

Kể từ ngày 2/10, Microsoft sẽ tăng giới hạn thiết bị đối với thuê bao Office 365 Home và Personal.

microsoft-office-365-home-personal-1535850276-340-width660height440.jpg

Microsoft Office 365 có thay đổi quan trọng từ ngày 2/10.
[/CEN ...​
Lazada Vietnam Master card on Monday