Các bán tư vấn cho em địa chỉ nâng cấp RAM cho laptop với

Các thớt khác của hunter_81

hunter_81

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chào các bác. E từ Thái Nguyên mới vào Sài Gòn, nên còn lạ nước lạ cái lắm. Em thì đang dùng Dell 710m, máy cũng cổ rồi, máy em mới có 1 Ram 512 thôi, giờ e muốn cắm thêm 1 thanh RAM nữa, để nâng tốc độ máy chạy Win XP và một chút ứng dụng thôi. Nên em nhờ các bác chỉ giáo cho em địa chỉ nào có thể nâng cấp RAM hoặc bán laptop có dịch vụ chất lượng tài Sài Gòn với. Em xin đa tạ các bác rất nhiều

PSPrince

GÂY DỰNG
ram bạn dùng là Ram1 hay Ram2,nếu là ram 1 thì khó kiếm lắm,chỉ có lên mạng mà tìm thôi
còn ram 2 thì bạn cứ tìm cửa hàng nào to to 1 tí mà mua.có bh là đc.chú ý là phải lựa chọn kĩ vì laptop cũng khá là kén ram đấy :D

999999999

GÂY DỰNG
Ram cho dòng này là ddr2 nhé, bạn có thể gắn thêm 1 thanh ddr2 1g bus 533-667-800 chạy khá mượt. Maximun con này chỉ được 2G thôi.

hunter_81

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em cảm ơn các bác nhiều lắm. Ah thế các bác có thế share cho em địa chỉ nào tin cậy, kỹ thuật cao không ah?

pikachu_vn9x

GÂY DỰNG
Em còn dư cây ram 512 bus 667, nếu anh thích thì PM em cái địa chỉ, tiện đường em gửi qua tặng anh. ^^! Nâng cấp ram dư 2 cây tặng 1 rùi, còn 1 không biết làm gì luôn.

HTung

GÂY DỰNG
Bạn lên mạng search CPUZ, down về rồi run xem phần RAM chính xác thông số là gì. Sau đó ra Phong Vũ hoặc Hợp Nhất kêu họ bán cho đúng loại RAM đó, nhờ họ gắn và test giúp luôn.
Nếu là DDR1 thì hơi khó tìm, chứ DDR2 thì dễ thôi.

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dell 710m xài ram DDR2 mà
Dell 700m xài DDR1
DDR2 thì khá phổ biến hiện nay và cũng rẻ hơn nhiều so với DDR1.

hunter_81

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Các bác share nhiều kinh nghiệm quá, em sẽ vác máy đi tìm Ram và cả search online nữa. Muốn tăng Ram để xử lý chương trình bình thường, chứ máy e cũ giờ chỉ dám chạy XP , nghe Win 7 mà thèm ghê gớm

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.