Các Bro cho tôi hỏi chút xíu

Các thớt khác của kwt2005
22 Tháng một 2007 lúc 00:04
PC của tôi khi click đúp vào ổ D: E: thì có thông báo "Can not find script file "D:\autorun.vbs" " và ko mở được ổ, tôi ko biết như vậy là bị hiện tượng gì vậy??? Bro nào biết chỉ dùm tôi nhé. Xin cảm ơn nhiều.

Hungdq3

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2007 lúc 00:30
Virus rồi. Bạn kích chuột phải chọn Open sẽ mở được ổ D rồi tìm cái file Autoruns.inf hoặc đại loại như thế, xóa đi thì sẽ mở được bằng kích đúp. tuy nhiên nhớ quét Virus ngay nhé.

22 Tháng một 2007 lúc 22:31
Tôi đã search để tìm file autorun.ini hoặc .inf nhưng ko tìm thấy.
Sau khi cài lại win thì ổ C: vẫn bình thường. D: E: khi click chuột phải thì chồ exploer và open hiện lên các ký tự loằng ngoằn và vẫn ko mở được ổ D: E:
Đã quét bằng Bit thấy báo có virus nhưng ko thấy hiện lên gì. Tôi để first action là disinfected sencòn là move to quarantee.
Huynh nào dính rồi thì chỉ dùm tôi nhé. Đang gấp lắm rồi mà.
Xin cảm ơn nhiều.

Hungdq3

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng một 2007 lúc 09:00
Bác phải vào folde option\view bỏ chọn Hide protected operating system và chọn show Hiden file and foldes thì mới thấy nó được

thanhvan1141

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng một 2007 lúc 23:16
Mình cũng gặp trường hợp tương tự với cái USB, quét hết virut rồi, hiện cả file ẩn rồi mà ko biết diệt cái thằng autorun ấy như thế nào ...!!!
Muốn mở USB là cứ phải chuột rồi chọn Open...chán ghê !!
Bác nào chỉ giáo cho mình với !

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh @Lam Sơn @syhuy1977 ;
Em chân thành xin lỗi các anh và diễn đàn. Em có nick là "atieu87", vừa rồi em có đăng 2 bài đấu giá giày và 1 bài đấu giá điện thoại. Không hiểu sao trong đầu em nghĩ được đăn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday