Các cao thủ cho em hỏi về Hiden Partition của laptop Sony với

Các thớt khác của ktshome
15 Tháng một 2007 lúc 01:03
Em đang dùng Laptop Vaio Vgn-FE11s, em dùng PQmagic chia lai ổ và thay đổi bảng FAT thế là nó mất cái Hiden Partition rồi. Em hỏi có cánh nào để lấy lại cái Hiden Partition đấy kô?. Em kiểm tra dung lượng thì thấy báo khoảng 150Gb mà ổ cứng của em là 160Gb. Thanks các bác trước nhé
PS: bác nào có đĩa Recovery cho dong FE mà tiếng Trung thì cho em với...

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2007 lúc 02:04
vô cùng sung sướng báo tin, bác mất reco rồi đấy, chơi với Pqmagic cũng giống như chơi với ghost, con dao 2 lưỡi cả. ổ 160G dzoo wwin nhận 150G là Ok rồi, cái em nó nhận có 148G thôi, thế mới khổ.
Đừng buồn nhé, mất reco rồi

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2007 lúc 10:10
Bác thiếu kinh nghiệm thôi, em chơi với cái PQ cả trăm lần mà ổ Recovery nó ko chịu đi mới chán :D. Thôi nếu bác còn Recovery Wizard trong Control Panel thì Burn tạm cái đĩa DVD mà dùng đi, có khác gì đâu, chọn loại tốt 1 chút :D

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2007 lúc 15:53
Em đang dùng Laptop Vaio Vgn-FE11s, em dùng PQmagic chia lai ổ và thay đổi bảng FAT thế là nó mất cái Hiden Partition rồi. Em hỏi có cánh nào để lấy lại cái Hiden Partition đấy kô?. Em kiểm tra dung lượng thì thấy báo khoảng 150Gb mà ổ cứng của em là 160Gb. Thanks các bác trước nhé
PS: bác nào có đĩa Recovery cho dong FE mà tiếng Trung thì cho em với...
Chia lại ổ thì không làm mất Hiden Partition, trừ khi bạn cố ý xóa phân vùng Hiden Partition. Bạn làm gì mà thay đổi bảng FAT? PQMagic phải là chương trình Edit bảng FAT nên bạn không thay đổi bảng FAT một cách chủ động.

150GB là đúng mà. Dung lượng nhà sản xuất ghi thì 1000MB = 1GB, còn hệ điều hành thì 1024MB = 1GB. Thực chất 160GB của nhà sản xuất là 160.000MB!

Mang thử qua Aqua - gặp Thu béo xem nào: 0915147167

16 Tháng một 2007 lúc 19:42
Chia lại ổ thì không làm mất Hiden Partition, trừ khi bạn cố ý xóa phân vùng Hiden Partition. Bạn làm gì mà thay đổi bảng FAT? PQMagic phải là chương trình Edit bảng FAT nên bạn không thay đổi bảng FAT một cách chủ động.

150GB là đúng mà. Dung lượng nhà sản xuất ghi thì 1000MB = 1GB, còn hệ điều hành thì 1024MB = 1GB. Thực chất 160GB của nhà sản xuất là 160.000MB!

Mang thử qua Aqua - gặp Thu béo xem nào: 0915147167[/QUÔTE
Cho em hỏi bác có đĩa Recovery cho dòng này kô. Bác trước làm ở Aqua ahf

mars

HIBERNATED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2007 lúc 15:57
có cách nào tạo lại recover vào phân vùng ẩn của máy khôngcacs bác nhỉ giả xử như có đĩa recover
Nếu còn recovery thì đơn giản rồi bác ạ. Cứ cho đĩa revovery vào nó sẽ làm cho bác cái Recovery Patition như mới luôn mà.

wind_kami

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2007 lúc 10:58
đã làm toát cả mồ hôi (rù ngoài trời chỉ 11 độ) mất 2 ngày làm như thế là đương nhiên đcj nhưng em cho mọi người it kinh nghiệm nhé đừng dùng ổ cd của máy sony chán lắm chỉ chạy đc khoảng 40' là nóng lên không chạy đcj báo lỗi ( thường thì recover phải mất khoảng 2h) tốt nhất lên mượn một cái ổ tốt mà chạy ạ.

23 Tháng một 2007 lúc 11:22
Có bác nào có đĩa recover của dòng VNG_FS790B - winxp pro không share cho em với, em xin hậu tạ chầu cafe được không? Máy của em còn hidden Partition nhưng do cài win khác nên mất chức năng F10 khi mới khởi động rồi,
Thanks các bác trước,

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các mod
Em phiền các mod xử lý và close giúp em trường hợp này với ạ. Em cảm ơn
https://www.handheld.com.vn/threads/samsung-note-8-256gb-deep-sea-blue-22h45-27-9.500795/
Lazada Vietnam Master card on Monday