Các cao thủ giúp em 1 phát

boomboom

BoOm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em có con O22 đang dùng Win 2k5, nhưng có lần để lâu ngày không dùng đến nó bị hết pin và Hard reset, sau khi Hard reset xong thì màn cảm ứng ko thể aline được, con chỏ cứ chạy lung tung nhưng máy vẫn nhận được trong Active Sync. Em định Downgrade 1 phát để thử xem có phải lỗi ROM không thì bị như sau:

Khi load ROM 2k3se trên máy tính thì nó báo ROM không tương thích và reset con máy của em luôn.
Sau khi reset thì nó hiện lên 3 dòng như sau:
S e r i a l (USB) - dòng đầu

DOC Version Error - ở giữa

V1.06 - Dòng dưới cùng

Bác nào đã từng gặp trường hợp trên và biết cách khắc phục thì giúp em với

Hungdq3

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác Bùm phải dùng AS 3.8 thì mới down về SE được chứ.

Hungdq3

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
V4.0 dùng để cài 2k5 thôi.
muốn down về 2003SE phải dùng 3.8 mới không bị lỗi.
Trước kia hồi mới ra 2K5 nhiều anh em đã review vấn đề này rồi mà.

boomboom

BoOm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hic hic nhưng bác à, máy của em bi giờ ko lên được nữa, Active sync có nhận máy đâu. Máy chỉ hiện lên mấy dòng trên là dừng, chả bật được nữa.

À em nhầm là ko phải máy dùng 2k5 đâu, nó đang dùng 2k3se ROM ver 2.26 thì phải, em ko nhớ lém vì cũng ko để ý cái đó
BÁc có cách nào giúp em với

Hungdq3

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ngắt kết nối
Hold phím Power và phím Camera.
Chọt softReset.
Giữ vài giây đến khi hiện bootLoader.
Kết nối lại rồi up Rom như thường.

Hungdq3

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đúng rồi thế là vào được Bootloader rồi. cắm vào cradle rồi chạy lại file exe của đồng chí để Up Rom đi

boomboom

BoOm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chạy ko được bác à.
Nó toàn báo lỗi thôi hic hic, mặc dù em đã cài lại AS 3.8 nhưng chẳng ăn thua gì

Hungdq3

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sao kỳ Zậyyyyy? Nó báo not connected à?
Giữ chặt nút Power, chọt SoftReset, Giữ nguyên một lúc nhá đừng thả ra. Lúc nó vào đén Boot Loader rồi mới thả. xong nối lại. up lại từ đầu xem.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...