Các câu hỏi về Recovery của Sony Vaio

Các thớt khác của caohungvn

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Số là em chưa được sờ mó chọc ngoáy vào Vaio lần ào, nên giờ cũng kiêmếm lấy 1 em về mổ xẻ, nhưng có nhiều cái chả biết mô tê gì nên hỏi các bác đã xài qua. Em có các câu sau:

Câu 1: Máy em mua dành riêng cho thị trường China nên nó cài sẵn là XP Home China, trong cái đĩa DVD Recovery đi kèm cũng toàn tiếng Hoa, và trong máy cũng có 1 Partition ẩn dung lượng 6.5GB có bộ recovery trong đó, (Em check bằng Acronis True Image 10), giờ em muốn thay cái đĩa Recovey đó bằng bản tiếng Anh có được không? Nếu được thì bằng cách nào, load tại đâu.

Câu 2: Em đã cài sang XP Pro SP2 Eng, giờ em muốn cho em nó chui vào cái Partition ẩn Recovery trong máy có được không? Và bằng cách nào?

Tạm thời mò đến 2 câu đó vậy, mong được các bác giúp đỡ chỉ bảo để em làm chủ em nó hoàn toàn :D Thanks các bác :D

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Up cái lào.... các bác có kinh nghiệm zề cái zụ này cho em học hỏi zới :D vì em nghĩ Vaio làm ra thì cũng do con người cả... Mình cũng có thể làm được mừ hì hì :D

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Câu 2: Em đã cài sang XP Pro SP2 Eng, giờ em muốn cho em nó chui vào cái Partition ẩn Recovery trong máy có được không? Và bằng cách nào?
Dùng Acronis đi là được mà

hainguyen

Chồng Péo
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ko chết con SZ đâu bác ơi, bằng chứng là em đang dùng con SZ đó đây này

Dùng Acronis, mượn bác nào bản recovery tiếng anh của dòng máy đó ấy, copy nó lại là xòng

Bác Ngọc Tuấn còn có tool mà em đang áp dụng: là phục hồi recovery (nằm trong Contro Panel ) cho SZ, giờ em dùng Win XP nào cũng có thể lôi bản recovery ẩn của SZ ra mà ko cần DVD

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em vẫn dùng Acronist cho Desktop nhưng ý em muốn hỏi là em có thề tận dụng triệt để được cái chương trình recovery của Sony và cái Partition Hide kia không :D mà dùng Acronist ghét cái chỗ nếu chọn Recovery bằng F11 thì khi khởi động máy lại chậm mất 2-3s do hỏi có khởi động Acronist không :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Omega đứng thứ 2 trong số những thương hiệu đồng hồ nổi tiếng nhất thế giới, chỉ sau Rolex. Sau gần 200 năm hoạt động, hãng đã có rất nhiều thiết kế đi vào huyền thoại nhưng theo mình (đã có đo lường lượt search trên google) và tham khảo từ nhiều tài ...
Lazada Vietnam Master card on Monday