Các dại ca cho biết chíp ULV chạy sao nhỉ?

Các thớt khác của dgg

dgg

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng mười 2007 lúc 08:51
Các bác tháy dòng chíp ULV sieu thích kiẹm này chạy có mạnh k vậy dúp em vói ,em dang dịnh tậu con này .

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười 2007 lúc 09:24
Các bác tháy dòng chíp ULV sieu thích kiẹm này chạy có mạnh k vậy dúp em vói ,em dang dịnh tậu con này .
Có 2 vấn đề cần bàn:

- Bản thân con chíp này được thiết kế để "Siêu tiết kiệm" mà bạn muốn nó "chạy mạnh" thì mình nghĩ là quá viển vông. Chẳng có chiếc xe nào sử dụng "siêu ít xăng" mà lại chạy "nhanh và mạnh" cả :)

- Hệ thống được thiết kế để sử dụng CPU này thường cũng là hệ thống "siêu tiết kiệm" với HDD 4200 rpm, Bus Ram thấp... nên bạn chẳng thể trông chờ nhiều vào toàn bộ hệ thống này!

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười 2007 lúc 09:27
Chip ULV viết tắt của Ultra Low Voltage là chip tiết kiệm điện năng, nếu bác là người hay di chuyển, laptop dùng để làm văn phòng, trình diễn powerpoint,hình ảnh, lướt web thì nên chọn dòng này. Còn bác dùng để chạy các ứng dụng nặng như chơi game 3D, đồ họa thì sẽ không tương thích lắm.
Chúc bác chọn được máy ưng ý

dgg

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng mười 2007 lúc 09:58
dúng là cái gì có giá của nó vây mình ít tiền mà thích gọn nhẹ cũng khó quá .cám ơn các bác dã chỉ giáo dùm

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười 2007 lúc 10:01
Chip ULV không hề rẻ tiền đâu nhé bác, 1 số dòng laptop xài chip ULV mắc hơn máy thường nhiều. Nói vậy chứ ULV cũng không đến nỗi chậm như rùa đâu, bác đừng bi quan thế, nếu chạy những ứng dụng thường thì chip này chạy khá nhanh và ổn định đó. Tùy theo như cầu sử dụng mà chọn máy phù hợp thôi bác àh

Anbis

mỗi ngày vì 10.000 giờ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười 2007 lúc 11:16
ULV thì phù hợp nhất cho mấy bác làm kinh doanh, đặc biệt là chứng khoán thì cứ dùng nó, gọn nhẹ, ít nóng, pin trâu :) chứ anh em làm desginer thì chắc ko chơi với nó được, code với nó thì cũng hơi đuối :)

18 Tháng mười 2007 lúc 17:14
Gọn nhẹ,pin trâu thì đúng rồi,nhưng ít nóng thì không chắc đâu,ULV vì ưu thế điện áp rất thấp nên các nhà sản xuất laptop thường không trang bị quạt,do đó lại nóng hơn máy laptop bình thường,các bác không chú ý mà cứ để trên đùi thì dễ tai nạn lắm đấy.

HHN

Thành viên mới đăng ký
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng mười 2007 lúc 18:22
Gọn nhẹ,pin trâu thì đúng rồi,nhưng ít nóng thì không chắc đâu,ULV vì ưu thế điện áp rất thấp nên các nhà sản xuất laptop thường không trang bị quạt,do đó lại nóng hơn máy laptop bình thường,các bác không chú ý mà cứ để trên đùi thì dễ tai nạn lắm đấy.
Sao lại không có quạt nhỉ, tôi thấy chíp ULV vẫn có quạt như thường đấy chứ, mà không có quạt đi chăng nữa thì nhà sản xuất người ta cũng phải tính đến vấn đề nhiệt độ, chứ nóng như bác nói thì chắc là máy cũng toi luôn roài.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
oranje TƯ VẤN LỰA CHỌN & MUA SẮM 14

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

116610LN – Rolex Submariner Date
Tình trạng đồng hồ: full set đủ hộp sổ thẻ. Hàng đã qua sử dụng nguyên Orizin Rolex có xước dăm qua quá trình sử dụng.
Kính, kim cọc mặt số original hoàn hảo không lỗi lầm. Model sport đang rất hiếm và được săn lùng ...
Lazada Vietnam Master card on Monday