Các địa chỉ Wi-Fi miễn phí tại Tp.HCM

Các thớt khác của HamDzui

HamDzui

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hiện tại theo mình biết thì ở TpHCM có rất nhiều điểm truy cập Internet không dây miễn phí, ko bàn đến các quán cafe Y5 vì giá cả khá cao so với túi tiền của anh em sinh viên. Mình cũng muốn sưu tập 1 số chỗ có WiFi miễn phí và chỗ ngồi an toàn dành cho Lappy. Các bạn nào biết thì thêm vào nhé. Thân

1. ĐH RMIT

2. Khoa Kỹ thuật Địa chất & Dầu khí, Trường ĐHBK TP. HCM, Nhà B8, 268 Lý Thường Kiệt, Quận 10, TP. HCM: Nơi đây có rất nhiều ghế đá, có bàn học và gần bãi giữ xe. Tốc độ khá nhanh cho các trang web trong nước, thông thường cán bộ trong Khoa làm việc rất khuya nên anh em có thể dùng Internet đến 9pm hàng ngày. Thứ 7 và Chủ Nhật thì tùy

Nếu muốn vào Internet thì phải qua Proxy, khai báo theo cách sau:
Proxy: proxy.hcmut.edu.vn
Port: 8080

Ái dà bác này ghê thiệt .
Khi nào em vào đấy chơi phải qua chỗ đó xem thế nào. Vừa ngồi uống nước trà đá , ăn kẹo lạc vừa lướt web .
Bác làm như thế nào đấy , chỉ cho em cách với . :D

HamDzui

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
RMIT mà miễn phí em con bác lìn lun đóa. Có student ID với password mới vô dc nhưng mà download tốc độ nhanh cực. Thấy nó có cái chảo ko biết có phải dùng internet vệ tinh ko nữa hix
Thì các bác xin student ID với password mà vào .... nói chung cũng đơn giản mà.

Còn ở ĐH Bách Khoa Tp.HCM thì miễn phí hoàn toàn, ngồi khu B8 (Khoa ĐC DK), C4 9 (Cơ Khí), B9 (Môi trường), B10 (Quản lý Công Nghiệp) có thể bắt sóng WIFI của Khoa Địa Chất Dầu Khí (GEOPET). Cái Router này là Dlink 624 nên bác cứ yên tâm, tuy sóng yếu nhưng lúc nào cũng 54Mbs hết. Còn sóng WIFI của các Khoa khác gần đấy như Công nghệ Thông Tin, Môi trường thì họ khóa mã, mình cũng chịu thôi. Bữa nào coi các bác trên đây bán Router WIFI nào rẻ mình mua vài cái để tặng các khoa khác nhằm tăng vùng phủ sóng trong trường:)

Nói chung về view thì khuôn viên ĐH Bách Khoa được đánh giá là đẹp nhất trong nội thành TpHCM và an toàn nhất với chi phí ra vào rẻ nhất (gửi xe buổi sáng 1000VND/ lượt, gửi xe buổi tối từ 6pm đến 9pm thì 2000VND)

Lưu ý: Muốn CHAT trên Yahoo Messenger thì ngoài khai báo Proxy trên IE (Option/Conection), bạn khai báo thêm trên Mục Connection của Yahoo là "Firewall with no proxies".

Chúc vui

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Anh trai này cũng rành vụ này quá hé, em nghe nói hoài mà cũng ít đi xuống dưới khu đó, mấy lần đi ngang khoa CNTT thấy có mấy người xài laptop nhưng kô biết có wifi kô, ủa mà nếu vô xài vậy có ổ điện kô anh, chứ chẳng lẻ ngồi check chút rồi về sao???
Nghe nói bên trường DH KHTN cũng có đó, hồi bữa đọc báo có chụp hình lên, nếu mà có ổ điện nữa thì OK rồi :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Các bác cho hỏi hiện tại ngoài cách sang tên khác tỉnh còn cách nào đổi được biển xe máy 5 số không nhỉ, tks :|
Lazada Vietnam Master card on Monday