Các đời máy Sony - Vaio, anh em vào cho chút kinh nghiệm

Các thớt khác của mabu_mabu
18 Tháng mười một 2007 lúc 02:01
www.sonystyle.com

anh cứ tham khảo, chứ hỏi chung chung thế này trả lời đến bao giờ mới xong :D
VIP = giá mắc, bình dân = giá rẻ :D
thanks bạn, ý mình muốn hỏi các bạn xài rồi hay biết về Sony là dòng nào đẹp, xài tốt, như SZ, SN hay đại loại như thế, nhìn vô serial mình biết được máy thế nào (em chỉ biết Toshiba A135, M200 ... là dòng phổ thông, Dell Vostro ...)
Mong các bạn giúp đỡ, thanks all

18 Tháng mười một 2007 lúc 05:06
laptop Vaio thì phải chia ra các loại màn hình

màn nhỏ đều là loại xịn :D
4.5" có UX giá ~1800-2000 dành cho ai thích chơi hàng độc
11.1" trở xuống có TX, TZ cực mắc (>2000), business laptop
13.3" có SZ, cũng mắc, nhưng nhỏ nhẹ cầm rất sướng
14.1" có CR là dòng bình dân
15.4" có NR cũng là dòng bình dân
15.4" cũng có FZ hơi mắc hơn tí, đẹp hơn tí, là dòng thay cho FE
17" có AR cấu hình cao chuyên về multimedia :D

... hết rồi
trời, nói một hồi chẳng biết mình đang nói cái gì :eek: con nào cũng tốt hết anh ơi, chủ yếu là nhỏ nhẹ hơn, cấu hình mạnh hơn thì tiền nó cáo hơn thôi :p nhìn cái giá là biết mà.

chứ như em, nhiều khi mua máy xịn, cứ gọi là business laptop với multimedia station v.v.. mà có xài gì ngoài chat + duyệt web đâu, đồ họa ko, chơi game ko, wmultimedia cũng ko dùng luôn :p:p:p thế thì thực chất nên gọi mà máy "khè" :D

18 Tháng mười một 2007 lúc 08:42
Bài viết của bác này rất có ý nghĩa đối với em và các bạn chưa biết như em
Giờ thì nhìn vô sản phẩm cũng biết loại nào
Em định mua cái Sony chừng 13-14in cho nhẹ và pin xài lâu, thường thì pin theo máy là 6cell, như thế mấy dòng 13-14inch như trên thì Pin xài được bao lâu thế các bác
còn nếu muốn nâng cấp lên 9cell hay 12cell thì bao nhiêu tiền cục pin, và xài được trong bao lâu ???

Thanks các bác

18 Tháng mười một 2007 lúc 09:02
pin 6 cell xài SZ trung bình được cỡ 2h30', em chạy wifi 100% :D

anh tìm con SZ 2nd cỡ 98%, Core2duo 1.66ghz - 1.83 độ 1300 là ngon rồi :) sướng vật :D
nhẹ thì khỏi bàn, có 1k7 :(

18 Tháng mười một 2007 lúc 12:02
pin 6 cell xài SZ trung bình được cỡ 2h30', em chạy wifi 100% :D

anh tìm con SZ 2nd cỡ 98%, Core2duo 1.66ghz - 1.83 độ 1300 là ngon rồi :) sướng vật :D
nhẹ thì khỏi bàn, có 1k7 :(
bác này chắc xài Viao thường lắm đây, hồi trước có xài Dell, Toshiba thấy chán chán thế nào ấy, giờ ráng gom tiền tậu cái Vaio
Hông biết có SZ nào cỡ chừng 1000 không nhỉ, 2nd thôi

Bài viết cần bạn xem thêm

Bảng giá xe Mercedes mới nhất tháng 09/2018

Thương hiệu xe sang duy nhất có nhà máy tại Việt Nam - Mercedes-Benz có thế mạnh về giá bán khi thuế nhập khẩu linh kiện chỉ khoảng 30%, so với các mức thuế nhập khẩu xe nguyên c ...
Lazada Vietnam Master card on Monday