Các dòng Laptop hiện nay chỉ nhận thấy mã 2048Mb trong Win Xp ?

Các thớt khác của ZaraCastle

ZaraCastle

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng mười hai 2007 lúc 21:16
Tui đang tính mua một con Laptop với Ram cao cao 1 tí, nhưng có phải là Laptop với Ram > 2Gb thì nó không thể nhận hết được hay giống như Desktop trong Win Xp sẽ nhận max khoảng 3.9Gb.Đang phân vân không biết có đúng không? Bác nào dùng rồi vào góp ý 1 tí...Có phải nếu tôi gắn Ram 3Gb thì trong Xp nó cũng chỉ nhận max là 2Gb hay như trong Desktop nó cũng nhận max là 3Gb?Thanks...

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười hai 2007 lúc 22:16
XP thì 2Gb là dư cho nhu cầu rồi Bác, có gắn thêm chỉ tốn tiền thôi chứ chả nhanh lên dc đâu, máy tính nhanh hay chậm còn tùy thuộc vào nhiều phần khác mà Bác.

Nó nhận dc 3Gb đó Bác, nếu thích cứ gắn 3Gb :D

DungHD

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười hai 2007 lúc 08:21
Các phiên bản Windows 32 bit (ngoại trừ phiên bản Windows 2003 Server 32bit) chỉ có thể nhận diện tối đa 3.25 GB RAM.
Muốn nhận diện được lượng RAM lớn hơn, cần phải có các phiên bản 64bit của Windows.
Nếu có điều kiện về kinh tế thì nên dùng Vista 64 bit. Phiên bản này chạy rất nhanh và tương thích tốt với hầu hết các ứng dụng 32 bit hiện nay.

Bài viết cần bạn xem thêm

Dạ mod hoặc mọi ng cho em hỏi làm sao để dc mở topic đấu giá ạ. Em có đọc quy định là thành viên trên 30 ngày và có 50 bài (tức thành viên chính thức mới dc đăng đấu giá) làm sao để dc 50 bài ạ, vì em hoạt động tròn mục mua bán rất nhiều ạ. Hix ...
Lazada Vietnam Master card on Monday