Các dòng máy Lumia chạy 7.5 đã có thể up lên 7.8

Hassler

Mót lười
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sau 1 vài ngày Navifirm upload rồi lại remove ROM 7.8 của các dòng máy Lumia đang chạy phiên bản 7.5 thì hiện tại hầu hết các dòng máy Lumia từ 610, 710, 800 và 900 đều đã xuất hiện.
Tuy nhiên của VN thì chưa có bản chính thức, nhưng ta có thể update bằng bản EU là OK rồi :)

Bản này hiện chưa có các phần mềm độc quyền của Nokia, mới có chỉnh sửa live tiles, màu mới, boot screen mới và wallpapers mới, Kid's Coner cũng đã có nhé.

Các phần mềm của Nokia thì chỉ cần vào Marketplace down về là được :)

kevin.caovu

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
em tương phải 8 rồi chứ?

hongbao

HHVN - DỰ BỊ *****
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chạy bằng Zune nó có tìm được 7.8 không hả bác?
Em vừa mới chạy cách đây 2-3 hôm nhưng vẫn là 7.5, ghét nhất là gói languages vẫn ko có tiếng Việt mình.
Hình như chưa đâu, chỉ có trong Navifirm thôi.

Mà trình của MOD thì cần gì tiếng Việt nhỉ :D

@ kevin.caovu: nó lên được 7.8 là ngon rùi áh :)

Hassler

Mót lười
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cách lên 8.0 thực ra rất dễ, đó là bán máy đi mua máy có 8.0 là được thôi :p j/k

• Like
Reactions: CoF

behaha

NHẬP HỘI
em sử dụng Lumia 710. đã up lên 7.8 nhưng sao thấy 3G nó hoạt động không ổn định.

ai có tình trạng giống em không ạ ? xin chia sẽ kinh nghiệm khắc phụ sự cố này với

Hassler

Mót lười
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
đợi hôm tới 31-1 thấy bảo sẽ ra bản update chính thức xem có sửa được lỗi 3G của bạn ko nhé :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Các cụ cho mình hỏi về xe đạp gấp
- Mình đang có nhu cầu sử dụng xe đạp gấp, để có thể vừa di chuyển, gấp gọn, lên xe bus hoặc ô tô. Trọng lượng cơ thể khoảng ~80kg thì xe có tải nổi ko?
- Thương hiệu nào dùng tốt? Giá như nào? Mua ở đâu? Nhu cầu củ ...