Các huynh giúp em sử lý Bios của Vaio VGN-S55C

Các thớt khác của nambun

nambun

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng một 2008 lúc 22:41
Tình hình là máy e thì vẫn bình thường. Em muốn đụng đến bios để tắt cái chế độ stepspeed của con laptop vaio VGN-S55C , em vọc Hackintosh chạy = pin máy tự động bật chế độ stepspeed làm máy chạy ở chế độ tiết kiệm pin chậm gì. Mà em vào bios thì chỉ thấy có vài cái option để chỉnh như: time date, boot, còn ngoài ra chả có gì cả.

Mong các huynh trơ giúp chỉ bảo để em hack cái bios này.

Em đã vào site của sony để update bios nhưng nó ko có driver mới.

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng một 2008 lúc 23:44
bạn xử lý vấn đề này ko phải bằng BIOS mà bằng Hackintos bao gồm 2 phần : Quản lý điện năng của OS và driver cho nền tảng di động của nó. Bạn tìm driver trước rồi xử lý bằng cách chui vào cái Power của nó.

Two2xist

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng ba 2008 lúc 10:22
Tình hình là máy e thì vẫn bình thường. Em muốn đụng đến bios để tắt cái chế độ stepspeed của con laptop vaio VGN-S55C , em vọc Hackintosh chạy = pin máy tự động bật chế độ stepspeed làm máy chạy ở chế độ tiết kiệm pin chậm gì. Mà em vào bios thì chỉ thấy có vài cái option để chỉnh như: time date, boot, còn ngoài ra chả có gì cả.

Mong các huynh trơ giúp chỉ bảo để em hack cái bios này.

Em đã vào site của sony để update bios nhưng nó ko có driver mới.
KHông cần vô bios gì cả Bác à ...thường bios máy đời cũ mới có chức năng này :
Có 2 chế độ cần set : dùng nguồn và dùng pin
Pin : trỏ vào hình cục pin dưới góc ( khi rút điện ) nhấn nút phải chuột -Adjust power properties -Power schemes- chỉnh always all -->Apply
( nhưng xài pin thì nên chỉnh Portable/laptop ) -->tiết kiệm pin
Dùng điện : tương tự ghim điện vào thấy biểu tượng xạc ...cũng set tương tự
Nếu không thấy biểu tượng trên thì vô control Panel --mục power option nhé...
Đây là cách đơn giản set theo windows ...
Có nhưng hiệu máy như Toshiba ,Acer ,Asus ...có những phần mềm quản lý Nguồn rất thông minh và hiệu quả cao ...
Thân

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính thưa mod @HHVN - SECURITY em có mở topic đấu giá
https://www.handheld.com.vn/threads...new-o-cung-toshiba-1tb-kt-22h22-17-11.505831/
Bạn @ducanhk5 thắng đấu giá nhưng từ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday