Các tra chéo trong Bdict?

tran_thanhtung

MÁY HỎNG
mình mới dùng nên không quen, bạn nào biết cho mình hỏi cái
1. muốn tra chéo trong ứng dụng khác thì bấm nút gì?
2. có thể tra chéo trong các ứng dụng nào? có hoạt động cho WebExplorer ko?

Rất mong các bạn trả lời và chỉ giáo!
Thân.

blue2

GẮN KẾT
Bạn cần cài bdicty trên RAM thì mới tra chéo vậy được, sau đó vào menu Options/Preference, chọn menu resident
bạn có thể chọn cách tra chéo trong 2 lựa chọn: hotkey hay command bar.

taunpalm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
blue2 said:
Bạn cần cài bdicty trên RAM thì mới tra chéo vậy được, sau đó vào menu Options/Preference, chọn menu resident
bạn có thể chọn cách tra chéo trong 2 lựa chọn: hotkey hay command bar.

@blue2: cái hotkeys nó có 2 chế độ là Command+find và menu+backspace vậy cho em hỏi câu hỏi hơi bị ngu là cụ thể phải bấm tổ hợp phím nào? (em đang sử dụng Ux50). Tks

tran_thanhtung

MÁY HỎNG
em cung co biet cai resident nay, nhung dung nhu tuanpalm noi, ko biet bam to hop phim nao ca? hehe... chan chet duoc..
Sorry vi ko viet duoc tieng viet! Em dang trong PPC!

blue2

GẮN KẾT
nghe mấy bác nói mình đã về lục lọi cái resident rồi. Nói chung lại là thế này, Bdicty khi cài trên RAM cho phép người dùng load từ bất kì ứng dụng nào (mà ứng dụng đang chạy vẫn không đóng lại). Resident cho các tùy chọn sau:
1/CommandBar (cmdbar): Khi bạn mở commandBar (bằng cách dùng stylus kép từ góc dưới trái lên góc phải trên ở vùng graffiti, phần nhập chữ), một commandbar sẽ xuât hiệ, trong cmdBar có một icon của Bdicty, bấm vào sẽ hiện bdicty ra.
2/Hotkey: nghe là hotkey chứ thực ra là dùng stylus,
- Menu+ Backspace: kết hợp 2 thao tác, bấm vào nút menu (vùng graffiti), sau đó backspace (dùng stylus)
- command+find: gọi commandbar nhưng lần này bấm vào icon find.

@manhkhai: nếu bạn mới dùng thì cứ hotsync, hoặc cài lên card sau đó chép ngược vào RAM

tran_thanhtung

MÁY HỎNG
nói chung là chuối, em thấy SlovoED là tốt nhất, có thể bấm phím cái là nó tự copy, tự tra từ cho mình, tiếc cái không có tiếng việt!

nghbk

GẮN KẾT
Em cũng dùng được cái chức năng tra chéo này rồi nhưng không biết làm thế nào để nó hiện được tiếng Việt, chắc là do fontXXXX chỉ có tác dụng khi chạy trực tiếp Bdicity còn khi chạy trong môi trường của ứng dụng khác thì nó lại phải sử dụng font của ứng dụng đấy, có bác nào khắc phục được vấn đề này không ạ.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...