Các vấn đề gặp phải sau khi cài mới winxp Sp2

Các thớt khác của rinmeo.rinkk

rinmeo.rinkk

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng chín 2007 lúc 10:18
Khi mua laptop TOSHIBA A200 có sẵn win Vista và các driver (hầu hết đều dành cho vista). Vì yêu cầu tốc độ nhanh hơn nên mình đã cài lại winxp.

Sau khi cài xp mình gặp phải một số trục trặc như sau:

1. không có Hibernate. mặc dù đã vào phần power option

2. Vga card onboard. chất lượng hình ảnh không được như khi còn sử dụng vista. các file ảnh bị nhoè, các font chữ thường bị bể khi phóng nhỏ.

3. các phím chức năng Fn không sử dụng được.

4. Không như các màn hình của desktop, màn hình của laptop là hcn nên khi xem ảnh hình thường bị méo lại cho vừa màn hình

Các vấn đề trên mình vẫn chưa tìm ra các giải quyết nên lên forum hỏi các bạn. mong các bạn giúp đỡ. thanks

3ihut

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 11:43
Lỗi cài winXp mà không có hibernate của bác 99% là do cài driver card màn hình không đúng, và em càng thấy chắc chắn hơn khi bác than phiền về chất lượng của VGA. (Vụ này em đã gặp rồi, khi cài một con Toshiba cũ, nó chạy driver trong WinXp cũng không tốt và bị mất chức năng hibernate như bác.)
Bác lên website của hãng tìm driver chuẩn cho winXp đi, chắc chắn sẽ khắc phục được lỗi hibernate.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 14:23
các driver đã có sẵn trong ổ cứng từ khi mua về rồi. nhưng hầu hết chỉ hợp với vista thôi. còn với xp thì nó từ chối, thế mới mệt chứ

mình muốn hỏi là sử dụng các phím Fn thì phải sử dụng phần mềm gì nhỉ
Đa số Driver dành cho Vista sẽ không chạy hoặc không chạy tốt trên XP và ngược lại. Bạn chịu khó lên Website của Toshiba để download Driver về nhé :)

Để dùng phím Fn, bạn cần Common Module.

Bài viết cần bạn xem thêm

Việc chuyển đổi bắt đầu từ ngày 15/9/2018 và kết thúc vào ngày 30/6/2019. Khi tiến hành chuyển đổi các nhà mạng sẽ phải quay số song song (duy trì cả số cũ và số mới) từ ngày 15/9/2018 đến ngày 14/11/2018 và duy trì âm báo bằng tiếng Việt và tiếng An ...
Lazada Vietnam Master card on Monday