Cách cài đặt Snow Leopard bằng DMG (không phải DVD)

sawatech

GÂY DỰNG
Vụ này anh em Apple làm từ lâu rồi mà. Ông anh mình mua 1 con MBP 990 có mua kèm theo Snow. ban đầu mình cũng định mua Snow, nhưng sau khi lấy cái đĩa của ông anh để tạo bộ cài trên HDD ext. thì cài trên nhiều Mac khác ngon lành, vậy là chẳng thèm mua đĩa mà cứ cầm cái HDD đi cài thêm cho nhiều nhiều anh em ;))

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
để cài Mac trên các máy PC thì các bác không dùng bản cài này được đâu ạh :D,cái đó thuộc về phần hackintosh và rất khó có thể có hướng dẫn chung được vì nó còn phụ thuộc khá nhiều vào việc tìm kiếm driver cho máy sau khi cài nưã ạh :D

funnythanh

GÂY DỰNG
để cài Mac trên các máy PC thì các bác không dùng bản cài này được đâu ạh :D,cái đó thuộc về phần hackintosh và rất khó có thể có hướng dẫn chung được vì nó còn phụ thuộc khá nhiều vào việc tìm kiếm driver cho máy sau khi cài nưã ạh :D
vậy là em ko có hy vọng gì hả bác, chắc phải nhịn ăn sáng 10 năm để dành tiền mua máy Macbook... quá!

sawatech

GÂY DỰNG
vậy là em ko có hy vọng gì hả bác, chắc phải nhịn ăn sáng 10 năm để dành tiền mua máy Macbook... quá!

Nếu chỉ muốn trải nghiệm mac OS, bác có thể mua G3, G4 đẹp long lanh mà dùng Mac OS cũng rất mượt. Giá G4 hiện tại khoảng trên dưới 7tr là ngon lành rồi.
Sử dụng Snow Leopard hay Leopard thậm chí là Tiger cũng được bạn ạ, Snow không có quá nhiều điểm " tuyệt vời" như người ta vẫn kỳ vọng đâu :D

vanthe2008

GÂY DỰNG

bác cài WMware Fusion vào PC rồi cái hacintosh lên. Còn cách cài cụ thể và cài bản nào ( Hackintosh có nhiều bản ) thì bác nên qua macvn ở bên đấy có nhiều hơn ah.

funnythanh

GÂY DỰNG
Nếu chỉ muốn trải nghiệm mac OS, bác có thể mua G3, G4 đẹp long lanh mà dùng Mac OS cũng rất mượt. Giá G4 hiện tại khoảng trên dưới 7tr là ngon lành rồi.
Sử dụng Snow Leopard hay Leopard thậm chí là Tiger cũng được bạn ạ, Snow không có quá nhiều điểm " tuyệt vời" như người ta vẫn kỳ vọng đâu :D
cảm ơn bác, nhưng bác cho em hỏi cái G3, G4 là gì vậy bác. bác thông cảm em hơi lu mờ.hehe

sawatech

GÂY DỰNG
cảm ơn bác, nhưng bác cho em hỏi cái G3, G4 là gì vậy bác. bác thông cảm em hơi lu mờ.hehe

G4 là con này đây bác:D Cực đẹp, Pro, vỏ nhôm như Macbook Pro ;)

Apple G4 17'' còn rất mới ko trầy trụa gì

CPU : 1,5ghz
DDR : 2G
HDD : 120G
DVDrw
VGA : Ati 64m readeon 9200
MH : 17'' còn rất sáng đẹp

Pin : 2h30

Giá : 10tr

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...