Cách cài đặt ứng dụng cho Palm Pre

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em thì chưa cho Palm pre để nghịch nhưng nhìn em nó ra đời mà thích quá, cũng nghịch ngợm thử cái Palm Emulator Mojo rồi xem nó thế nào, cũng hay hay.
Em tìm hiểu được cách cài Palm pre từ 1 web nước ngoài như sau (Cơ bản thì nghịch trên cái Palm Emu nó cũng như vậy, khác mỗi cái là kô phải cắn kết nối USB, hehe). Bác nào có pre vọc nhé:

1.) File chạy trên Palm Pre có đuôi là *.ipk
(Gõ CMD --> palm-package [Thư mục của bạn] | hoặc down ứng dụng từ 1 nguồn nào đó)

2.) Chú ý tắt Palm SDK emulator và đợ từ 3-5 phút nhé

3.) Enable DEV MODE lên (rồi gõ: upupdowndownleftrightleftrightbastar và click biểu tượng. Có thể bạn cần phải Restart Pre)

4.) Kết nối Pre thông qua USB (chế độ sạc pin luôn) và phải chắc chắn rằng kết nối không báo lỗi;
Đợi 2-3 phút.

5.) Chuyển sang Win vào Rum gõ CMD --> Rồi gõ: palm-install -d usb tenungdungcuaban.ipk
Chú ý cả đường dẫn đến ứng dụng nữa nhé. VD: X:\program Files\Palm\SDK\bin.
Hoặc là chuyển tới đúng đường dẫn ứng dụng rồi gõ lệnh kia là ok
VD cài 1 ứng dụng lên Palm Pre:
palm-install -d usb com.mypreapps.lottopicker_1.0_all.ipk

6.) Hết rồi ợ, vào Pre click thôi

Attachments

46.3 KB · Đọc: 278
    32.4 KB · Đọc: 272

cuncun2k

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình thấy có cách này đơn giản hơn nên up lại để các bạn tham khảo nhé :
Hướng dẫn cài đặt phần mềm vào Palm Pre (WebOS)
Hiện tại để cài đặt phần mềm trên Palm Pre chúng ta có một cách chính thức, tức là thông qua App Catalog và một số cách không chính thức để cài đặt các phần mềm có đuôi .ipk vào trong Điện thoại, bài viết xin hướng dẫn các cách thức để bạn có thể tự làm. Cả trên Windows lẫn trên Mac.

1. Cài đặt phần mềm có trong App Catalog

Trên Điện thoại Palm sử dụng WebOS, chúng ta bấm vào App Catalog, chọn hay tìm một phần mềm nào đó, bấm vào, bấm Download để tải và cài vào máy.

2. Cài các phần mềm có đuôi .ipk

A. Trên Windows

1. Bật chế độ Developer Mod của Palm Pre lên bằng cách: Tại màn hình chờ gõ upupdowndownleftrightleftrightbastart (giống chỉnh 30 mạng khi chơi contra) sau đó bấm vào biểu tượng Developer Mode, chọn On, máy sẽ tự khởi động lại. (Xem hình 1,2)
2. Cài máy ảo Java (download) nếu chưa có.
3. Download webosdoctorp100ewwsprint.jar tại đây. Và Download WebOSQuickInstall tại đây. Cả 2 file .jar này phải để chung 1 thư mục thì mới chạy được.
4. Kết nối USB giữa Palm Pre và máy tính, chọn chế độ Just Charge.
5. Nhấp đúp vào file WebOSQuickInstall.jar để chạy. Lần đầu tiên chạy bạn sẽ được hỏi chọn thiết bị, bạn chọn là USB. Nó sẽ tự cài Driver cho Palm Pre và sẽ nhận ra được Palm Pre. Nếu driver này không hoạt động bạn có thể download vày tự cài file NovacomInstaller_x86.

Rồi thế là công tác chuẩn bị đã xong. Bây giờ tiến hành cài phần mềm vào Điện thoại:
Trong WebOSQuickInstall, chọn Add .ipk, chọn các phần mềm dạng .ipk cần cài, nhấn nút Install là xong.

B. Trên MAC OS X

1. Bật chế độ Developer Mod của Palm Pre lên bằng cách: Tại màn hình chờ gõ upupdowndownleftrightleftrightbastart (giống chỉnh 30 mạng khi chơi contra) sau đó bấm vào biểu tượng Developer Mode, chọn On, máy sẽ tự khởi động lại. (Xem hình 1,2)
2. Cài máy ảo Java nếu chưa có (thường Mac có sẳn).
3. Download webosdoctorp100ewwsprint.jar tại đây. Và Download WebOSQuickInstall tại đây. Cả 2 file .jar này phải để chung 1 thư mục thì mới chạy được.
5. Nhấp đúp vào file WebOSQuickInstall.jar để chạy. Lần đầu tiên chạy bạn sẽ được hỏi chọn thiết bị, bạn chọn là USB. Nó sẽ tự cài Driver cho Palm Pre và sẽ nhận ra được Palm Pre.

Rồi thế là công tác chuẩn bị đã xong. Bây giờ tiến hành cài phần mềm vào Điện thoại:
Trong WebOSQuickInstall, chọn Add .ipk, chọn các phần mềm dạng .ipk cần cài, nhấn nút Install là xong.

Hình minh họa

Hình 1, 2 (Bật chế độ Developer Mode lên)

Lần đầu chạy, chọn USB

WebOS Quick Install để cài ứng dụng vào Palm

Theo tinhte

koryo

GÂY DỰNG
Mình làm theo cách của bạn cuncun2k và thấy rất đơn giản và dễ dàng cài đặt các ứng dụng cho Palm pre. Tks bạn nhé!!!

zonzonvn

NHẬP HỘI
Các bác cho em hỏi là kết nối USB giữa Palm Pre và máy tính, để chọn chế độ Just Charge thì làm như thế nào ạ

cuncun2k

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn đọc lại chỗ này nè :
1. Bật chế độ Developer Mod của Palm Pre lên bằng cách: Tại màn hình chờ gõ upupdowndownlef trightleftright bastart (giống chỉnh 30 mạng khi chơi contra) sau đó bấm vào biểu tượng Developer Mode, chọn On, máy sẽ tự khởi động lại. (Xem hình 1,2)
2. Cài máy ảo Java (download) nếu chưa có.
3. Download webosdoctorp100 ewwsprint.jar tại đây. Và Download WebOSQuickInsta ll tại đây. Cả 2 file .jar này phải để chung 1 thư mục thì mới chạy được.
5. Nhấp đúp vào file WebOSQuickInsta ll.jar để chạy. Lần đầu tiên chạy bạn sẽ được hỏi chọn thiết bị, bạn chọn là USB. Nó sẽ tự cài Driver cho Palm Pre và sẽ nhận ra được Palm Pre. Nếu driver này không hoạt động bạn có thể download vày tự cài file NovacomInstalle r_x86.

Trong WebOSQuickInsta ll, chọn Add .ipk, chọn các phần mềm dạng .ipk cần cài, nhấn nút Install là xong.
Sau đó khi bạn cắm cable vào thì nó sẽ có tùy chọn để bạn chọn Just Charge ............

zonzonvn

NHẬP HỘI
Bạn đọc lại chỗ này nè :
Sau đó khi bạn cắm cable vào thì nó sẽ có tùy chọn để bạn chọn Just Charge ............

Híc, em kết nối với máy tính rồi mà nó chẳng có thông báo gì cả, cả trên PC lẫn Pre, mà chỉ thấy trên cột hiển thị lượng pin có hình cái sét giống như là cắm vào sạc bình thường, như vầy có phải là "Just Charge" không?

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...