Cách cài win trên máy ko có ổ CD!

Các thớt khác của ducto

ducto

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng hai 2008 lúc 21:25
Tình hình là em có cái máy dell 12in ko có ổ CD, mà giờ win bị lỗi không vào đc để chép bộ cài vào ổ cứng để cài, vậy các bro chỉ cho em cách nào với thank các bác!

asiatrung

Tuyệt Tình Cốc
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng hai 2008 lúc 22:37
Tháo HDD ra đem sang máy khác ghost rồi gắn vào lại thì chưa chắc đã chạy được đâu, có những máy bắt buộc phải fdisk hoặc format HDD trên máy đó thì nó mới chịu boot được ( lỡ HDD xài loại 1.8 thì đào đâu ra cái card chuyển đây ta ??? :rolleyes::rolleyes::rolleyes: ). kô có CD dzin theo máy mà máy thì kô cho boot từ USB thì chỉ còn 1 cách là boot Lan để cài thôi :D:D:D
Mới đi nhậu về oải wa ;);) mai mình sẽ post bài hường dẫn Bác boot từ Lan để cài cho nhung máy mini mà ko cần dùng CD
Thân !!!

23 Tháng hai 2008 lúc 23:47
cài win bằng cách boot wa Lan rất hay nhưng cũng rất phức tạp, nếu máy bro là Dell 12" thì bro cứ tháo Hdd ra và gắn vào máy Dell và ghost rùi gắn ngược lại Dell 12" bung win ra, dĩ nhiên là xác suất thành công ko phải là 100% nhưng tiết kiệm thời gian. Chắc cú nhất là boot wa Lan. Hy vọng bro thành công

24 Tháng hai 2008 lúc 08:12
Tình hình là em có cái máy dell 12in ko có ổ CD, mà giờ win bị lỗi không vào đc để chép bộ cài vào ổ cứng để cài, vậy các bro chỉ cho em cách nào với thank các bác!
Bác tháo ổ cứng sang máy khác, cài Win ME (hơi hiếm nhưng thằng này dễ tính, khi lắp trở lại máy bác sẽ khởi động được và nhận lại phần cứng) sau đó copy bộ cài xp vào máy rồi upgrade hay cài refresh. Cách này thủ công nhưng thành công 100%.

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng hai 2008 lúc 09:34
Dell thì làm cái CD cắm cổng USB mà boot thôi bạn à
Nếu em đoán không lầm thì cái Dell này có từ thời P3. Thời đó làm sao Boot USB được, trừ khi cập nhật BIOS (Cái này cũng chưa chắc chắn).

Có cách để cài XP vào ổ cứng rồi lắp máy khác nó tự nhận lại phần cứng, xác suất thành công 99% nhưng không khuyến khích (Bác tìm tài liệu về Deploy Windows XP).

Hiều quả nhất vẫn là chép toàn bộ bộ WinXP vào một phân vùng như D chẳng hạn. Format ổ C Boot được (từ DOS). Qua ổ D vào thư mục cài Win, đánh cái lệnh I386\winnt rồi tiến hành cài bình thường.

Two2xist

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng hai 2008 lúc 10:06
Mượn một ổ Cd EXT usb -set bios ,boot CD
Hoặc khi boot nhấn F12 chọn boot CD ......Nếu không có CD luôn thì chỉ có tháo HDD qua máy khác Ghost thôi .....Máy bàn cũng được --> mua đầu đổi HDD 3''5--> 2''5 có bán ngoài Phong vũ 2$

24 Tháng hai 2008 lúc 10:13
1. Tháo ổ cứng ra cắm vào PC,
2. Cài VMWare, tạo máy ảo MSDOS
3. Chọn sử dụng ổ cứng thật (là ổ laptop)
4. Kiếm floppy disk img của DOS trên mạng
5. Boot vào dos
6. Format ổ /s
7. Copy WinXP

Xong, Lắp lại ổ vào máy tính là có Dos, từ đó cài XP;-)

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

116610LN – Rolex Submariner Date
Tình trạng đồng hồ: full set đủ hộp sổ thẻ. Hàng đã qua sử dụng nguyên Orizin Rolex có xước dăm qua quá trình sử dụng.
Kính, kim cọc mặt số original hoàn hảo không lỗi lầm. Model sport đang rất hiếm và được săn lùng ...
Lazada Vietnam Master card on Monday