ÔTÔ - XE MÁY Cách chăm sóc rửa xe Ôto tại nhà

Các thớt khác của Giu Vung

tung_dn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng hai 2013 lúc 14:48
Đà nẵng có chỗ nào rửa xe hoặc bảo dưỡng xe ngon nogn không các bác... e toàn đem ra ngoài rửa qua mấy chỗ những cũng ko hợp ý lám.

longbungbu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng bảy 2015 lúc 23:11
Em toàn mang ra tiệm. Nhưng chọn chỗ ngon lành, thợ kỹ. Kèm theo đó là mấy loại dung dịch bảo dưỡng : ghế da, ron cao su, táp-lô, lốp, chai khử mùi. Hơi tốn kém nhưng an tâm.
Sẵn tiện anh Vững có biết chỗ rửa xe nào chuyên nghiệp ở Q1, Q4, Q7 không, chỉ em với. Em rửa mỗi chỗ Bảy Bằng bên Lotte Q7.
Sonax Điện Biên Phủ đó bác... rửa sạch lắm,,, chủ yếu là tìm hiểu thêm dc cách chăm sóc xe.

longbungbu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng bảy 2015 lúc 23:16
Thực ra cái xe củngx chỉ là phương tiện thôi. Trừ các loại xe sang, cần chăm sóc đặc biệt chư các loại xe thường thì cứ rửa bình thường thôi. xà phòng cũng ok. Năm năm sau sơn lại cả xe cũng rẻ, dưới 10t
Nhiều lúc đó là cái quan niệm sai lầm đó bác... xe mình chăm sóc bảo dưỡng đúng thì đi nó có cảm hứng hơn. Xe khi bán cũng đỡ mất giá hơn. Bác rửa bình thường ko chăm sóc thì một thời gian nhìn lại xe kêu sao xe xước nhiều thế (xước xoáy) nội thất da xuống cấp rõ rệt, các chi tiết nhựa lão hóa nhìn gúm òm. Máy thì bẩn ko ra cái chi. Bác sơn lại xe liệu có ngon dc như sơn zin ko... em thì em coi việc rửa xe như một chút thể dục, ko mất quá nhiều thời gian mà còn hiểu hơn về xe của mình.

zeromanvp

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng bảy 2015 lúc 17:40
Nhiều lúc đó là cái quan niệm sai lầm đó bác... xe mình chăm sóc bảo dưỡng đúng thì đi nó có cảm hứng hơn. Xe khi bán cũng đỡ mất giá hơn. Bác rửa bình thường ko chăm sóc thì một thời gian nhìn lại xe kêu sao xe xước nhiều thế (xước xoáy) nội thất da xuống cấp rõ rệt, các chi tiết nhựa lão hóa nhìn gúm òm. Máy thì bẩn ko ra cái chi. Bác sơn lại xe liệu có ngon dc như sơn zin ko... em thì em coi việc rửa xe như một chút thể dục, ko mất quá nhiều thời gian mà còn hiểu hơn về xe của mình.
Với em xe là phương tiện, nó phải phục vụ em, không phải em phục vụ nó. Khi đi xe em không bao giờ nghĩ tới việc bán được giá hay mất giá cả

longbungbu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng bảy 2015 lúc 10:57
Vậy thì chúc mừng bác...một là bác giàu rồi nên xe phục vụ mình đến kỳ thì bán...ko care leo lên cái xe nó bẩn thỉu lem luốc ra sao.. Hai là bác có lái xe riêng nên mấy vụ lẻ tẻ ấy nó ko xứng để mình phải làm. Anyway, đó là quan điểm cá nhân bác vì có lẽ bác ko đam mê lắm về xe. Chúc bác vui

10 Tháng chín 2015 lúc 00:11
Các bác sắm hết bộ đồ này cũng tốn kém mà sắm xong e sợ các bác bận đi làm với vợ con+tự làm hết khá mệt+tay nghề không chuyên e sợ khó đấy ạ...hix nếu xe riêng mà khôg đi nhiều theo e ra hàng rửa dễ hơn ạ.bác nào chuyên công ty du lịch thì tự rửa mới tiết kiệm ạ

10 Tháng chín 2015 lúc 00:17
Sonax Điện Biên Phủ đó bác... rửa sạch lắm,,, chủ yếu là tìm hiểu thêm dc cách chăm sóc xe.
Bác đừng chơi sonax đắt mà dùng tốn lắm ạ.đừng nghe sale nó hót...bác chơi 3m đẹp trai hơn mà chất lượng tương đương ạ...e cũng đang dùng cho bãi rửa xe nhà e...e có bãi rửa chuyên nghiệp+dọn nội thất+đánh bóng vỏ tại 17d hồng hà....Hà Nội cơ ạ ^^

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có ĐG thắng 1 USB 3G với giá 135k đây tại: https://www.handheld.com.vn/index.php?threads/510920/
Sau khi liên lạc đã chuyển tiền cho bác chủ Minh @vigoss vào 07/01/2019 và bạn Minh hứa sẽ chuyển h ...
Lazada Vietnam Master card on Monday