ÔTÔ - XE MÁY Cách chăm sóc rửa xe Ôto tại nhà

Các thớt khác của Giu Vung
NHỮNG ĐIỀU NÊN TRÁNH KHI RỬA XE:
1. Không rửa dưới ánh nắng chiếu trực tiếp vào xe.
2. Tuyệt đối không rửa xe khi xe còn đang nóng.
3. Không dùng xà phòng giặt, nước rửa chén hoặc chất tẩy rửa thông thường.
4. Không nên rửa xe bằng khăn nylon hoặc khăn nhám có thể làm hỏng lớp bảo vệ sơn xe.
5. Tuyệt đối không dùng xô nước và khăn bông vừa mới rửa khung gầm hay bánh xe để rửa phần thân xe, vì điều này sẽ gây ra vô vàn vết xước nhỏ trên xe của bạn.
6. Không mang trang sức (nhẫn, đồng hồ, mặt dây nịch, nút áo kim loại, …) trong khi rửa xe vì có thể gây xước xe.
7. Không nên để xe bẩn trong thời gian dài, nên rửa xe mỗi tuần một lần. Đặc biệt sau mỗi chuyến đi xa hay đi qua một ngày mưa bạn nên rửa xe ngay.
8. Không rửa xe bằng nước giếng khoan. Nên rửa xe bằng nước sạch.
Em muốn hỏi mục 2 ạ? Liệu có phải nguyên nhân do nhiệt độ thay đổi đột ngột gây hại cho xe không bác?

MrTaos

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
thank bác đã chia sẻ
mình toàn rửa xe ngoài hàng không rõ họ sử dụng vật liệu và chất tẩy rửa gì, để lần sau hỏi rồi yêu cầu họ

dinhquantn0108

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Quan trọng nhất là có thời gian thôi chứ nếu thực sự có thời gian rảnh thì chăm sóc xe hơi tại nhà là tốt nhất. Trừ phi có yêu cầu khắt khe về kĩ thuật rửa thì nên mang ra các salon lớn có uy tín để thợ chuyên nghiệp họ thao tác.

Quan trọng nhất là có thời gian thôi chứ nếu thực sự có thời gian rảnh thì chăm sóc xe hơi tại nhà là tốt nhất. Trừ phi có yêu cầu khắt khe về kĩ thuật rửa thì nên mang ra các salon lớn có uy tín để thợ chuyên nghiệp họ thao tác.
Nhưng mà để có không gian rửa xe ok thì cũng hơi khó bác ạ, còn tất nhiên tự tay mình làm thì còn gì bằng. Nếu mà có đủ không gian thì đầu tư đồ, vừa rửa xe được như ý mà lại vừa tiết kiệm, chưa kể cảm giác "lao động hăng say" cũng thú vị lắm

Sonax là một trong các sản phẩm chăm sóc xe chất lượng. Các bác có thể tham khảo và đặt hàng sản phẩm cần thiết tại: https://shopee.vn/carfreshener

MrTaos

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nhưng mà để có không gian rửa xe ok thì cũng hơi khó bác ạ, còn tất nhiên tự tay mình làm thì còn gì bằng. Nếu mà có đủ không gian thì đầu tư đồ, vừa rửa xe được như ý mà lại vừa tiết kiệm, chưa kể cảm giác "lao động hăng say" cũng thú vị lắm
thôi theo em thì xã hội phân công nhiệm vụ của từng người rồi, mình đầu tư chuyên sâu vào làm gì, để thời gian làm việc khác có ích hơn bác oi ^^

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Thiếu Speedmaster là 1 sai sót lớn
Có mà bác, Moonwatch là Speedmaster đấy ạ, nó có tên đầy đủ là SPEEDMASTER PROFESSIONAL MOONWATCH (xem tại đây bác nhé: https://www.omegawatches. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday