Cách chia sẻ file giữa Mac và PC

muakskisses

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng năm 2007 lúc 11:43
tình hình là em mới mua 1 con ibook :p đang muốn chép dữ liệu từ PC cũ sang máy mới mong mấy huynh chỉ giúp luôn ah
Bạn dùng dây cáp RJ45 (dây cáp mạng) có 2 đầu mạng nối 2 máy với nhau qua cổng mạng LAN
Với máy Mac, bạn vào System Preferences --> Sharing, sau đó đánh dấu chọn vào nút Windows Sharing
Với máy PC bạn bật chức năng share this folder cho thư mục bạn cần chép dữ liệu qua.
Sau đó bạn vào máy Mac, đang ở màn hình nền Finder, nhấn Command + Shift + K để kết nối...
---------------------------
Ngoài ra nếu máy PC của bạn có cổng Firewire 800 thì bạn có thể kết nối 2 maý qua cổng này sẽ dễ dàng hơn, và việc chép dữ liệu cũng nhanh hhơn rất nhiều.

27 Tháng năm 2007 lúc 08:18
tình hình là em mới mua 1 con ibook :p đang muốn chép dữ liệu từ PC cũ sang máy mới mong mấy huynh chỉ giúp luôn ah
bác dùng cable mạng nối 2 máy với nhau, trong MAC bác vào sharing -->chọn windows sharing, ben WINS bác view thấy máy MAC nó đòi account và pass chính là account và pass của admin bên MAC. thế là chia sẻ file thôi, chúc bác vui vẻ,

31 Tháng năm 2007 lúc 08:27
Bạn dùng dây cáp RJ45 (dây cáp mạng) có 2 đầu mạng nối 2 máy với nhau qua cổng mạng LAN
Với máy Mac, bạn vào System Preferences --> Sharing, sau đó đánh dấu chọn vào nút Windows Sharing
Với máy PC bạn bật chức năng share this folder cho thư mục bạn cần chép dữ liệu qua.
Sau đó bạn vào máy Mac, đang ở màn hình nền Finder, nhấn Command + Shift + K để kết nối...
---------------------------
Ngoài ra nếu máy PC của bạn có cổng Firewire 800 thì bạn có thể kết nối 2 maý qua cổng này sẽ dễ dàng hơn, và việc chép dữ liệu cũng nhanh hhơn rất nhiều.
Nếu nối trực tiếp 2 máy thì dây mạng phải bấm chéo nhé :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin phép các Mod, BQT (trừ Mod @Hassler), e xin đc báo cáo ạ: [emoji3]
Em có bài đấu giá, ghim sticky ở đây: https://www.handheld.com.vn/threads/sam9-hu-oa-ma-20-kt-23h08-22-11-2018.506462/
Khi mọi người đang tham gia chơ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday