cách để biết thông tin về panel LCD của lap

Các thớt khác của neompx

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng năm 2007 lúc 08:31
thông thường chúng ta dùng lap, đều quan tâm đến vấn đề chất lượng của LCD, nhưng thông tin xung quanh cái màng hình mà hàng ngày ta đối mặt với nó,nhưng không phải ai cũng có thể mở cái máy ra để xem nó là panel của hãng nào( làm thế mất zin chết) có 1 cách rất đơn gian để biết được thông tin của LCD cũng như hãng sản xuất ra đó.
Dùng phần mền EVEREST để check, nó cho chính xác đến 100% về thông tin của LCD ( cái này em đã kiểm tra trên rất nhiều LCD, dĩ nhiên đi cùng với phần mền là em tháo banh cái máy ra để xác thực.)

xem hình đính kèm để biết cách dùng, phần mền.

Ngoài ra chương trình cho cho biết rất nhiều thông tin về phần cứng của máy.

chúc các bạn vui vẻ !!!

p/s: bạn nào cần chươg trình này , tớ sẽ send cho có cả cái ấy ấy nữa đó

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng năm 2007 lúc 22:34
Cám ơn bác. Em down về chạy thử rồi nhưng nó báo LCD của em là plug and play monitor là sao hả bác.
pnp không sao cả, do anh chua cài driver cho cái LCD thôi,

anh hãy nhìn xuống dòng monitor ID nhé : 3 ký tự đầu tiên thể hiện tên cua nhà sản xuất.
+ sec: nhà sản xuất là samsung
+AOC: aoc sản xuất
+ LG: lg philip
+ Hitachi...

ui nhiều quá, em nhớ không hết, anh cứ cho m biết ID của LCD, em tra giúp hãng sản xuất cho

gravel

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng năm 2007 lúc 07:52
pnp không sao cả, do anh chua cài driver cho cái LCD thôi,

anh hãy nhìn xuống dòng monitor ID nhé : 3 ký tự đầu tiên thể hiện tên cua nhà sản xuất.
+ sec: nhà sản xuất là samsung
+AOC: aoc sản xuất
+ LG: lg philip
+ Hitachi...

ui nhiều quá, em nhớ không hết, anh cứ cho m biết ID của LCD, em tra giúp hãng sản xuất cho
Cám ơn bác monitor ID của em là SEC 3633. Bác có thể chỉ cho em cách cài driver cho LCD không.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng năm 2007 lúc 16:00
bác ơi sao khi vào o monitor cái của em nó trống trơn ạ.

chắc là hàng ngoại hạng ròi, em bó tay đó. em đã kiểm tra trên hơn 20 cái lap và tất cả đều đúng hết.

p/s: em đã gửi mail cho tất cả các bro pm cho em

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin chào các bác, tình hình là định lên Iphone 2 sim cho bớt máy trên người, phân vân em XR quá, review thì mỗi chỗ 1 kiểu, không biết thế nào. Nay cuối tuần trong lúc thưởng thức cà phê vợ pha, mạn phép đăng bài hỏi các bác đã dùng thực tế, có hơn 8 ...
Lazada Vietnam Master card on Monday