cách diệt virus autorun và shell.exe

Các thớt khác của ntnam1972

ntnam1972

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng năm 2007 lúc 00:23
máy tính tớ bị autorun và shell.exe các bác chỉ cho tớ cách diệt với! hình như Bkav chỉ biết và gọi tên nó là con gì, chứ diệt thì chẳng thấy!tks các bác

Hungdq3

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng năm 2007 lúc 08:27
Tắt System restore đi trước khi quét. Vào quét trong Safe Mode thì mới diệt được.

ntnam1972

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng năm 2007 lúc 10:16
có 2 file: autorun và Shell.exe, lúc trước tớ có bị cái autorun thì xóa tay kiểu đó được, nhưng giờ thêm con shell nữa, cứ xóa xong là nó có lại, chán ghê! vì các máy tính của tớ đều không dùng soft diệt virus gì hết, cài vào chạy nặng quá nên thà dùng cẩn thận rồi ghost lại thấy có lý hơn!
Cuối cùng hôm qua phải format máy, format xong vẫn thấy mấy con đó nằm trên các ổ HDD khác, nhưng lúc đó xóa tay thì lại được! chả hiểu ra sao! cái anh BKAV thì có ghi rõ chi tiết các virus này, nhưng chả thấy diệt được gì cả! chán!

18 Tháng năm 2007 lúc 10:21
Bác dùng kaspersky đi, nó mạnh về những file có đuôi .exe lắm . Lúc scan đc file đó, nó hét cho bác 1 cái , nghe đã tai lắm , cứ như là thọc tiết heo í . Phê

ntnam1972

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng năm 2007 lúc 10:29
mà 2 cái con virus đó cũng hay thật, lấy thử 1 USB cắm vào là dính chưởng ngay!

ntnam1972

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng năm 2007 lúc 10:55
AGV là gì vậy bạn? tớ không biết, xin nói rõ hơn với, và nó có diệt được con Shell.exe luôn không! tks

maytinhxachtay

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng năm 2007 lúc 11:07
AGV là gì vậy bạn? tớ không biết, xin nói rõ hơn với, và nó có diệt được con Shell.exe luôn không! tks
Nó là phần mềm diệt virut mạng mà bác, bác cứ ra cửa hàng đĩa hỏi họ là họ bán cho.

Bài viết cần bạn xem thêm

Công ty Vũ Hồng Minh xin giới thiệu đến bạn sản phẩm ANDROID TV BOX : X-PRO
Giá chỉ: 900.000 đ
Tặng chuột không dây RAMBO (trị giá 100k)

Lazada Vietnam Master card on Monday