Cách diệt virus newfolder.exe và scvhost.exe

Các thớt khác của gravel

gravel

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng năm 2007 lúc 18:55
Chào các bác
Mấy hôm nay em bị nhiễm con virus này, đặc điểm của nó là tự tạo một folder mới cùng tên trong folder đã có làm cho đầy ổ cứng. Em đã thử diệt bằng McAfee và AVG nhưng không thấy virus. Bác nào biết cách tiêu diệt con này giúp em với.

gravel

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng năm 2007 lúc 00:32
Dùng BKAV diệt cũng hết đó bạn
Em cũng đã dùng cả bkav rồi mà không được. Ở cty em cũng có một số máy bị nhiễm con này dùng bk cũng diệt được nhưng máy em lại k được. Thậm chí em tháo cả HDD đem sang máy khác diệt cũng không hết. Khổ quá cứ copy cái gì vào USB là cái USB lại bị nhiễm. Đem bản vẽ copy cho thầu chính toàn bị chửi vì có virus.

nguyenhoang_itc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng năm 2007 lúc 10:36
Quét thấy virus chứ , nếu thấy mà còn không hết . Sợ anh chưa tắc chức năng System Restore trong My Computer của máy nên nó cứ còn hoài đó . Bác thử xem .

22 Tháng năm 2007 lúc 11:30
tui đã từng nhiễm con này rồi, nó nhân bản foder lên làm đầy ổ đĩa, tôi diệt nó bằng AVG sau đó chép dữ liệu ra, rồi format ổ luôn :D (vì lúc đó tui ko có các phần mềm diệt virut hữu hiệu khác, thằng BKAV lúc đó ko biết con virut này).
Bây giờ bác có nhiều chương trình diệt mạnh, có thể đỡ cho bác đấy.
Chúc bác sớm duyệt được nó.:)

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng năm 2007 lúc 11:48
dùng kaspasky diệt đưoc75 đó bạn, bạn phải khỏi động máy từ safe mode, rồi quét.

Hao Bui

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng năm 2007 lúc 16:36
Mình cũng đã từng bị , dùng đủ Soft để quét . Có diệt đc con này , nhưng ko sửa lỗi đc Folder Option . Đặt biệt ko tài nào sửa đc cái Task Manager . Và đành format , cài lại Win . Máy đã dính con này , chạy ì ạch lắm .

duy_ctytvxdkg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng năm 2007 lúc 10:42
Mình cũng đã từng bị , dùng đủ Soft để quét . Có diệt đc con này , nhưng ko sửa lỗi đc Folder Option . Đặt biệt ko tài nào sửa đc cái Task Manager . Và đành format , cài lại Win . Máy đã dính con này , chạy ì ạch lắm .
Muốn sửa lổi mất folder option và task manager rất đễ ko cần fải cài lại win đâu bạn ah!
Run > GPEDIT.MSC >

Sau đó vào tiếp
Administrative template > Window Component > Window Explorer > Remove Folder Options Menu Item from the tool Menu > Disable là hiển thị được folder options

Administrative template > system > Ctrl+Alt+Del options > Remove Task Manager >Disable để hiển thị lại Task Manager

Chúc vui!

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các bác kiểm tra hộ sao mình dùng trình duyệt Firefox thì vào Handheld không gõ được tiếng việt. Mình dung Unikey.Mĩnh gõ toàn bị mất ký tự. Các trang khác mình vẫn gõ bình thường ợ. Ví dụ: mình gõ " Bao giờ em có thể đăng bài đấu giá" thì khi gõ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday