Cách đổ xăng Zippo tối ưu nhất...

Các thớt khác của Lam Sơn

falasa

Tcam Leather
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình thì zippo gần chục cái nhưng chưa có cái nào xài quá 1 tháng, toàn cho, tặng và bị cướp :D. Đang tìm tiếp, xăng đá bỏ nhà cũng phí đi :D

Em cũng giống bác, có riêng chiếc solid brass số la mã thì phải giữ kỹ :D

phamthang83

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em dungf zip thi mỗi lần đổ xăng thì phải một tuần mới hết. Cái chính là xăng "xịn" và cách bóp chặt ruột zip thôi. Càng mót càng lâu bay hơi xăng các bác ah.

Sent from my iPhone using Tapatalk

dangkimai

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Kinh nghiệm của em ngày trước là đổ hơi thiếu 1 chút chứ đừng hơi thừa.Nhiều khi cố quá thêm vào đến lúc đút túi quần xăng tràn ra đùi bỏng cả đùi :(

dangkimai

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Thanks bác và oánh dấu.

P/s: Hỏi ké bác nào ở HN cho em xin địa chỉ mua đá + xăng chuẩn :D

rất nhiều, tùy theo bác ở khu vực nào? em thì hay mua ở Tú Nguyễn DU, Nam Ngư ( đối diện chéo bên phở Lâm ) , Tuệ TĨnh , và chỗ 76 Nguyễn Chí Thanh

f10enter2

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
cứ dốc ngược đít, cho đầu vào vỏ để giữ, bóp bình xăng tầm 5-10s rồi để cho ngấm hết lại thêm 1 lượt nữa, mình dùng bình thường được 3 ngày mới phải bơm lại

biem4444

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
cứ dốc ngược đít, cho đầu vào vỏ để giữ, bóp bình xăng tầm 5-10s rồi để cho ngấm hết lại thêm 1 lượt nữa, mình dùng bình thường được 3 ngày mới phải bơm lại

Xăng mà đc 3 ngà chắc a đốt nhìu quá hoặc là vỏ ko kín r.

f10enter2

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Xăng mà đc 3 ngà chắc a đốt nhìu quá hoặc là vỏ ko kín r.

Mình cũng chẳng hiểu sao nữa.. chẳng dùng đến được ngày thứ 4 mặc dù vẫn đổ xăng đều và lượng xăng cũng là khá khá sao thấy xuống nhanh lắm . Bác có biết chỗ nào sửa bản lề cho em nó ko?

falasa

Tcam Leather
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình cũng chẳng hiểu sao nữa.. chẳng dùng đến được ngày thứ 4 mặc dù vẫn đổ xăng đều và lượng xăng cũng là khá khá sao thấy xuống nhanh lắm . Bác có biết chỗ nào sửa bản lề cho em nó ko?

Tự sửa thôi bác ơi, đóng cái chốt bản lề ra, dùng kiềm bóp nhẹ bản lề cho khít chốt là okei :)

f10enter2

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tự sửa thôi bác ơi, đóng cái chốt bản lề ra, dùng kiềm bóp nhẹ bản lề cho khít chốt là okei :)

của mình là nó bị gẫy mất 1 lẫy bên ấy nên nắp cầm hơi lỏng, thấy mấy bác khuyên ra 36 hàng đường mà chưa lên dc

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo lộ trình sóng 2G sẽ cắt vào đầu 2023! Thông tin em nghe còn mơ hồ quá, tiếc nuối mấy con máy cỏ 2G nhìn chúng nó nhiều cảm xúc quá mặc dù bỏ sim vào dùng quá bất tiện thời điểm này..
Các anh còn lưu giữ sưu tầm show lên ae trym ngưỡng nào :roll ...