Cách dùng WiFi

phantb63

NHẬP HỘI
Em mới có IIs nhưng không biết dùng Wifi.
Chỗ em làm có AP, nhưng không có DHCP, vậy khai báo IP cho máy làm sao, các bác chỉ giúp ?
Còn nếu đi uống Cafe thì khai báo ra sao, nếu họ có DHCP ?
Cám ơn các bác đi trước.

ntgcmlfu

NHẬP HỘI
theo tớ biết thì chỉ cần để cho nó tự động detect, nếu chỗ đấy có yêu cầu key thì nhập key vào là bạn có thể dùng net được rồi, kô cần setup gì rắc rối đâu

trau-nuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@phantb63:

Bạn cứ bật Wifi lên cho nó tự dò tìm sóng, nó sẽ liệt kê cho bạn 1 danh sách mạng Wifi mà nó tìm thấy. Bạn tap & hold rồi chọn "Connect". Làm tương tự nếu muốn disconnect 1 mạng để connect vào 1 mạng khác. Bạn cứ thử đi. Không bị hư gì đâu.

F

fantasy

mình cũng đã dùng thử 1 con O2S rồi cách vào bằng wifi rất đơn giản, bạn chỉ cần vào setting=> connection => WLAN ==> tick vào cái ô Wirekess LAN ON là đc, ko thì trong đấy có phần Tools để bạn lựa chọn.

phantb63

NHẬP HỘI
Để em giải thích tường tận.
Máy em thấy được và connect AP, nhưng khi duyệt WEB thì không được.
Vậy khai báo gì thêm ạ ?
Cám ơn các bác có lòng thành chỉ dẫn

ntnhan3780

RÙA BA HOA .HA.HA.HA....
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào mấy A!!!

Còn E thì vào được Wifi, máy báo đã kết nối nhưng khi vào Net thì báo lỗi không vào được!!! Nó không hỏi Key gì cả!! Có phải cài đặt gì nữa không vậy??? :)

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bác kiểm tra lại trong networkcard của nó xem, kiểm tra lại cả connection setting nữa.

ntnhan3780

RÙA BA HOA .HA.HA.HA....
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
A Lampham có thể chỉ dẫn rõ ràng cho E được không vậy??? Nhờ A giúp dùm nhé, E mò hoài mà không ra nên đành nhờ cao thủ chỉ giúp E!! :)

ntnhan3780

RÙA BA HOA .HA.HA.HA....
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào A Lampham!!!

A có thể chỉ dẫn rõng ràng cho E cách cài thông số thế nào không??? E mò hoài không được, tức quá B-) ...(vì đi uống Cafe có wifi mà lại không chơi được...hi.hi...) Nhờ A chỉ giúp dùm E nha!!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.