Cách Enable Local Area Connection của máy dùng Win7?

Các thớt khác của thtrang

thtrang

GẮN KẾT
Em mới đc cho một cai máy HP dùng win7, hình như
Local Area Connection
của máy bị disable hay sao đó vì cắm dây mạng vô ko dùng đc, ko thấy biểu tượng của Local Area Connection ở dưới màn hình. Các bác chỉ em cách
Enable Local Area Connection của máy dùng Win7
này với ạ, thanks!

thtrang

GẮN KẾT
Em mới đc cho một cai máy HP dùng win7, hình như của máy bị disable hay sao đó vì cắm dây mạng vô ko dùng đc, ko thấy biểu tượng của Local Area Connection ở dưới màn hình. Các bác chỉ em cách này với ạ, thanks!

À ko phải các bác ạ, cái lỗ cắm dây mạng của máy em no to quá nên cắm vào lõng lẻo thôi, có nhiều laọi chuẩn đầu dayy mạng phải ko các bác nhĩ vì của em nó to lắm!

Petronius

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
???

Cổng mạng có mỗi một chuẩn thôi, làm gì mà lắm chuẩn thế. Hay là đ/c cắm cáp điện thoại (RJ11) vào cổng mạng (RJ45)?

thtrang

GẮN KẾT
???

Cổng mạng có mỗi một chuẩn thôi, làm gì mà lắm chuẩn thế. Hay là đ/c cắm cáp điện thoại (RJ11) vào cổng mạng (RJ45)?

Híc dây mạng chứ bác, cái này cắm vô máy thằng bạn chạy đc mà cắm vào máy em nó lõng lẻo lắm ko biết tại sao nữa.....
Sao nick bác nó đậm và đẹp nhĩ!

thtrang

GẮN KẾT
Có khi nào đút vào rút ra nhiều quá no to ra không các bác nhĩ, cái lổ cắm nó to thật đấy, vì cũng cái đầu cắm này cắm vô máy khác dúng ngôn mà chặt còn cắm vào máy em cứ lỗng lẽo lắm ạ!

qturang

MÁY HỎNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đút vào rút ra mhiều cung ko to lỗ đó ra đc đâu vì nó lồng sắt phía ngoài....... ko biết máy bác bị gì ấy chứ!

nmp20

GÂY DỰNG
ấn chuột vào biểu tượng Network phía dưới góc phaỉ màn hình chọn Open sau đó bác vào phần Change Adapter để Enable card mạng lên

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...