Cách ghi đĩa 2 mặt và loại đĩa nào tốt

Các thớt khác của mabu_mabu
1 Tháng chín 2007 lúc 10:17
Các bro cho mình hỏi ghi đĩa 2 mặt như thế nào, đó giờ chỉ ghi đĩa 1 mặt CD hoặc DVD bằng Nero hay chương trình trong win XP
Các bro nào ghi rồi chia sẽ kinh nghiệm cho mình nhé, sẳn cho mình hỏi loại đĩa nào thì tốt (vừa giá tiền mà ít bị hư)
Thanks các bro

2 Tháng chín 2007 lúc 06:03
Làm thế nào để nhận biết đĩa DVD ghi 2 mặt và ổ đĩa ghi đĩa đó ? Dung lượng đĩa đó thế nào ?
Em đã thấy đĩa DVD 2 mặt rồi, đĩa gốc từ Mỹ đem về ấy mà, dung lượng 8,2GB
Thanks các bác đã giúp đỡ em, ai ghi đĩa 2 mặt rồi thì cho em biết cách nhé
Em nghĩ chắc cũng ít người từng ghi đĩa 2 mặt nhưng chắc là có chứ như bác Ta luan, Bác có ghi đĩa 2 mặt chưa chỉ cho em với,thanks bác;)

2 Tháng chín 2007 lúc 08:58
Ghi đĩa 2 mặt thì ghi 1 mặt xong, lấy đĩa ra, lật qua mặt kia, ghi tiếp. Tại vì đầu đĩa thường chỉ có 1 đầu đọc thôi mà, sao mà chơi lúc 2 mặt được.

2 Tháng chín 2007 lúc 22:20
thanks bác
Cái đầu đĩa của em ghi được 2 mặt mà DVDRW DL (Double Layer)
Bác nhầm lẫn rồi. Double Layer = 2 lớp. :D
2 mặt (double-sided) là ghi được cả 2 mặt đĩa (tức là thay vì 1 mặt là nhãn đĩa thì người ta cho ghi được luôn.
2 lớp (double layer) là 1 mặt đĩa được thiết kế thế nào ấy (quên mất rồi) nhưng ghi được cả 2 lớp để tăng dung lượng.

3 Tháng chín 2007 lúc 07:46
Bác nhầm lẫn rồi. Double Layer = 2 lớp. :D
2 mặt (double-sided) là ghi được cả 2 mặt đĩa (tức là thay vì 1 mặt là nhãn đĩa thì người ta cho ghi được luôn.
2 lớp (double layer) là 1 mặt đĩa được thiết kế thế nào ấy (quên mất rồi) nhưng ghi được cả 2 lớp để tăng dung lượng.
Cám ơn bác nhiều, giờ mới biết, vậy nó cũng chỉ là một mặt thôi ha nhưng mà 2 lớp ah, bữa nào mua về nghiên cứu thử, hông biết nhiêu, thấy bác Ta Luan nói 60K hay 30K --->>> mắc quá, cái DVD thường có 5K,7K :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính thưa mod @HHVN - SECURITY em có mở topic đấu giá
https://www.handheld.com.vn/threads...new-o-cung-toshiba-1tb-kt-22h22-17-11.505831/
Bạn @ducanhk5 thắng đấu giá nhưng từ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday