Cách kết cách kết nối internet qua điện thoại?

cnvui2106

GÂY DỰNG
Mình đang dùng HTC kết nối wifi ở nhà; xin hỏi làm sao để cắm HTC sync với PC là PC có thể vào mạng được (PC của mình ko có card wifi) ? thanks

laptopviet

GÂY DỰNG
dùng 3G đi bác ạh :) ..................................3G chạy gút và rẽ nữa

plmobile

GÂY DỰNG
Mình đang dùng HTC kết nối wifi ở nhà; xin hỏi làm sao để cắm HTC sync với PC là PC có thể vào mạng được (PC của mình ko có card wifi) ? thanks

không phải là vấn đề làm sao để cắm ... vấn đề là phần mềm active sync nó tự động tạo ra kết nối theo chiều từ ĐT HTC sang máy PC, do đó bạn cần có phần mềm trên điện thoại để hiểu theo chiều ngược lại, chia sẻ kết nối trên ĐT để máy PC dùng. vẫn có thể duùg cáp USB trên để kết nối

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI

Cài thêm vào máy phần mềm "Internet sharing" để chia sẻ kết nối PPC đến PC qua cổng USB

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
ở mục network connection ở PPC ko thấy có mục Wifi mà chỉ có GPRS, làm sao để dùng qua wifi hả bro

Đó chỉ là cài đặt cấu hình GPRS(Cell line) để PPC vào internet qua GPRS(EDGE) chứ không phải phương thức bạn đang hỏi. Cái bạn hỏi là là PPC vào internet qua Wifi và muốn chia sẻ kết nối thông qua USB sang PC. Bạn chỉ cần dùng phần mềm mình đã nói thì có thể chia sẻ sang máy tính khi PPC của bạn đang kết nối internet qua GPRS hoặc wifi

window vista

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

nếu bác xài htc window mobile 6.1 thì làm như sau
1 - cài chương trình cho máy tính, cài thôi, cài mặc định đừng chỉnh sửa gì
a - nếu vista và 7 thì Microsoft Windows Mobile Device Center 6.1 (http://www.microsoft.com/windowsmobile/en-us/downloads/microsoft/device-center-download.mspx)
b - nếu xp thì Microsoft ActiveSync 4.5 (http://www.microsoft.com/windowsmobile/en-us/downloads/microsoft/activesync-download.mspx)

2 - kết nối điện bằng wifi với AP, thử coi điện thoại vô internet được chưa, vô được làm bước tiếp theo

3 - kết nối cáp usb giữa máy tính và điện thoại (chú ý trên điện thoại chọn loại kết nối ActiveSync Rndis nha, cách làm vào đây settings/connections/USB Device Type/ActiveSync Rndis). nếu thành công chương trình Windows Mobile Device Center hoặc Microsoft ActiveSync sẻ hiện lên vào thấy điện thoại mình, làm bước tiếp theo

4 - chạy phần mềm internet sharing trong máy điện thoại (phần mềm có sẳn trong máy, cố gắng tìm sẻ thấy)
a - phần pc connection : chọn USB
b - phần Network Connection : để mặc định
c - bấm vào connect
chờ tí thế là pc vào internet ok

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.