Cách kết nối internet cho PPC qua PC bằng đường sync??

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng mười hai 2006 lúc 13:44
Ngày trước lúc em còn dùng máy thì sau khi sync với PC ( PC có kết nối internet) thì PPC có thể vào net trực tiếp luôn mà không phải cài đặt gì.
P/S: Có cái PC to đùng rồi còn dùng PPC để vào net làm gì bác nhỉ:confused:

tung2403

Thích du lịch bụi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười hai 2006 lúc 16:43
Tớ cũng sync PPC với PC (PC có kết nối với internet) thì thấy PPC vào net vô tư có phải cài gì đâu. Nhưng chẳng thấy sướng vì PPC màn hình bé quá. NHưng bây giờ dùng modem wifi rồi không cần phải sync với máy tính nữa. Vào mạng đọc báo, nghe đài vô tư.

honeyz

KỸ SƯ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười hai 2006 lúc 16:55
Ngày trước lúc em còn dùng máy thì sau khi sync với PC ( PC có kết nối internet) thì PPC có thể vào net trực tiếp luôn mà không phải cài đặt gì.
P/S: Có cái PC to đùng rồi còn dùng PPC để vào net làm gì bác nhỉ:confused:
Dùng cái này trong trường hợp nhà có 2 người dùng mà chỉ có 1 PC

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười hai 2006 lúc 20:31
2 thanhtung183 : đúng là chỉ cần sync xong thì đi net ngon lành mà bác, nếu sync đc mà ko đi net đc thì có thể do sợi cable lởm (hoặc cable xịn bị vấn đề :D).

Duyệt web bằng PPC (trừ Universal) thì đúng là chán thiệt :) nhưng may là nó còn có chức năng xoay ngang màn hình cho dễ nhìn.

Chẳng hay có bác nào biết có soft nào hỗ trợ cho màn hình QVGA tăng độ phân giải lên "gần gần" bằng VGA duyệt web cho đã ko ạ ... hì, chắc ko quá, nhưng dù sao cũng là 1 mong muốn của người dùng QVGA nên mạo muội nói ra thử, mong các bác ủng hộ.

9 Tháng mười hai 2006 lúc 19:08
Em seach trên forum mà ko thấy, em mong các bác chỉ dẫn em cách kết nối internet cho PPC thông qua cái dây sync.
Em cảm ơn nhiều!
Bác chọn Rule: Internet trong thiết lập Active Sync chưa?

Bài viết cần bạn xem thêm

em có mở topic đấu giá giày ở đây
https://www.handheld.com.vn/threads...-dep-kt-23h18-21-12-2018.509500/#post-3767725

bác @xdaudo win MS03 nhưng e gọi 2 3 lần rồi vẫn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday