Cách khắc phục lỗi "The system has recovery from..."

Các thớt khác của kephieudu
23 Tháng bảy 2007 lúc 19:29
Con T43 của tôi thỉnh thoảng khởi động window thì lại báo : "The system has recovered from a seriuos error", rồi thì "Please tell Microsoft about this problem"... Có cách nào khắc phục mà không cần cài lại Window hoặc ghost lại không. Tôi dùng window có bản quyền. Bạn nào biết chỉ giúp với.

nostvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng bảy 2007 lúc 10:01
Có phải lần shutdown hay restart trước máy của bạn bị dump xanh lè không?!
Bạn có thay đổi phần cứng gì hay không!? Thay (thêm) RAM chẳng hạn?mình có con T60 cũng bị tương tự - lúc trước thì không bị sao, sau khi mình thay ổ cứng 5400RPM sang 7200RPM thì có tình trạng đó, thử đủ mọi cách đều bị, cuối cùng vào trang Lenovo download ROM mới nhất về UP vào thì mọi thứ lại bình thường.
Trường hợp bạn không có thay đổi phần cứng, có thể lỗi trên do xung đột software hoặc driver.

24 Tháng bảy 2007 lúc 12:44
hi

Con T43 của tôi thỉnh thoảng khởi động window thì lại báo : "The system has recovered from a seriuos error", rồi thì "Please tell Microsoft about this problem"... Có cách nào khắc phục mà không cần cài lại Window hoặc ghost lại không. Tôi dùng window có bản quyền. Bạn nào biết chỉ giúp với.
Máy của bạn bị lỗi nghiêm trọng rồi thông thường trường hợp này khuyên bạn nên cài window lại đi, nếu không bạn kiểm tra driver lại đi, nó thường bị xung đột driver với microsoft lắm,mình cũng dùng IBM nên mình biết mà. Nhiều nhất là thằng audio đó.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday