Cách kiểm nhanh điểm chết của màn hình O2 Exec!!!

nhuhong

KRT- Da nang
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng bảy 2007 lúc 14:02
Các Bro ui! Dạo này thấy trên thị trường mạng này bán rất nhiều O2 Exec cũ rất nhiều và giá phải chăng ghê!!
Nhưng vẫn đắn đo kiếm 01 em nhưng chỉ sợ ...vừa rồi có đọc thấy nhiều Bác phản ảnh O2 Exec hay bị điểm chết. Vạy Bác nào có cách gì kiểm tra nhanh và chính xác như kiểm tra Latop kô? Xin Hương dẫn cụ thể!!!
Cám ơn nhiều!

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng bảy 2007 lúc 15:05
oncamera lên sau đó lấy tay bịt cái kính chụp lại xem có thấy điểm chết nào k.Or kiếm lấy mấy cái ảnh loại 1 màu như:màu trắng, màu đen...sau đó xem ở chế độ fullscreen.Còn Soft để kiểm tra thì e kô có biết :D

honeyz

KỸ SƯ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng bảy 2007 lúc 16:41
oncamera lên sau đó lấy tay bịt cái kính chụp lại xem có thấy điểm chết nào k.Or kiếm lấy mấy cái ảnh loại 1 màu như:màu trắng, màu đen...sau đó xem ở chế độ fullscreen.Còn Soft để kiểm tra thì e kô có biết :D
Bịt lại 1000 con, thì con nào cũng có điểm chết thui :D
Có nhìu con ko điểm chết, mà do camera của HTC kém nên chụp tối điểm chết tùm lum nhưng thật ra màn hình ko có điểm chết

24 Tháng bảy 2007 lúc 00:47
Bịt lại 1000 con, thì con nào cũng có điểm chết thui :D
Có nhìu con ko điểm chết, mà do camera của HTC kém nên chụp tối điểm chết tùm lum nhưng thật ra màn hình ko có điểm chết
bác nói dzy chắc là sai roài, điểm chết khác với cái điểm sáng ảo (do camera lởm), điểm chết nhỏ hơn, đôi khi rất sáng, và ko di chuyển đc -> chỉ cần che camera vài lần là bít ngay màn hình có chết điểm hay ko thui mờ => e đoán mò ko bít có phải ko, hiehie:D

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng bảy 2007 lúc 00:49
theo em thì dùng 1 cái ảnh màu đen,rồi mở 1 chương trình xem ảnh ra cho nó full scr,sẽ thấy điểm chết màu đen,tiếp tục thử với các màu cơ bản káhc

hoholulu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng bảy 2007 lúc 22:26
theo em thì dùng 1 cái ảnh màu đen,rồi mở 1 chương trình xem ảnh ra cho nó full scr,sẽ thấy điểm chết màu đen,tiếp tục thử với các màu cơ bản káhc
Có vẻ nhiều người thích dùng cách của bác HPHPHP nhưng tôi tưởng dùng ảnh màu đen thì phát hiện được điểm chết màu trắng (vì khi đó nó khôg đen được chứ nhỉ)???

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ thứ sáu đến giờ em không kiểm tra được hành trình bưu phẩm và web viettel post lúc vào được lúc không! Các bác có bị thế không ạ?
Lazada Vietnam Master card on Monday