Cách kiểm soát các máy trong mạng LAN.

Các thớt khác của gunflower9101

Oxygia

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng một 2007 lúc 14:06
Nếu bạn biết được username và password của Administrator thì có thể quản lý không những 1 máy mà còn tất cả các máy trong cơ quan có nối mạng, tuy nhiên được hay không nó còn lệ thuộc vào hệ điều hành mà máy bạn đang sử dụng (nếu là Windows 2000 or 2003 thì OK, còn Windows XP thì phải cần thêm tool). Ngoài ra bạn có thể quản lý bằng Remote Desktop (Start\run\ gõ mstsc hay là Start\All Programs\Accessories\Communications\Remote Desktop Connection), đương nhiên là phải biết địa chỉ IP của máy muốn quản lý, username & password của máy đó nữa và quan trọng là máy đó có mở chức năng Remote Desktop (zô máy của người ta, click phải chuột vào My Computer\Properties\ chọn thẻ Remote\check vào ô Allow Remote Assistance ....).
Còn một số cách nữa nhưng bàn ở đây vi phạm nội qui HHVN.

B

banbebonbien

10 Tháng một 2007 lúc 16:53
Hoàn toàn có thể được, bác chỉ cần sài 1 phần mềm nhỏ là Remote Admin, cài vào máy bác cái server tool, máy còn lại là client..vậy là OK..quản lý LAN thì có rất nhiều cách..bác cũng có thể tự tìm ra cách tốt nhất cho mình

B

banbebonbien

12 Tháng một 2007 lúc 14:36
Em đã thử theo cách của bác Oxygia nhưng khi vào đến màn hình desktop của máy Client thì đồi User name và Pass, mặc dù máy đó không có pass. Bác chỉ giúp với. Thanks!
Nếu bác làm theo cách cảu bác Oxy Già thì tất cả các máy phải enable chức năng remote destop trước đó và bác phải có quyền admin trên tất cả các máy trong LAN

Bác thử làm theo cách của mình dùng Remote Admin xem, có lẽ sẽ dễ dàng hơn đó :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhìn thấy được nhu cầu hẹn hò của thị trường trong nước không ngừng tăng cao, với mong muốn có một môi trường hẹn hò chất lượng và an toàn dành riêng cho người Việt, tháng 11/2018 ứng dụng hẹn hò online Geency chín ...
Lazada Vietnam Master card on Monday