Cách lấy đĩa CD bị kẹt trong ổ đĩa - Học lỏm

Kận

Thợ vườn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 15:44
Hôm nay mới học lỏm được cái này, định đưa vào bài của bác wwww http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=56419 nhưng lại thấy bị khóa mất rồi nên đưa tạm vào đây, hy vọng có ích cho các bác đen đủi sau này.

Cách này chỉ áp dụng cho các đĩa không lấy ra được do lỗi lo-gic, không áp dụng được cho các trường hợp lỗi vật lý (đĩa quá vênh, đĩa dán giấy bị bong tróc, đĩa vỡ :p ). Khi không lấy được đĩa ra trong quá trình sử dụng, các bác khởi động lại máy, ấn giữ phím Chuột, thế là nó sẽ nhè cái đĩa treo ấy ra ngay lập tức, rất đơn giản. Bác nào thử nhé :D :D :D

AnPhongPhat

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng sáu 2007 lúc 15:55
Chiêu này có áp dụng cho máy Mac để bàn không bác? Thôi để chiều về thử xem sao.

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 16:19
Cách này hồi trước e cũng thử rồi nhưng ko được,cách này là cách trên phần help của apple.com mà,nòi chung các cách mọi người đưa ra trên apple.com có hết,có cái quả đút tý giấy vào ổ đĩa là ko có thôi :D

daicaothu

Không yêu cho gái thèm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 03:18
Cái đau đầu hiện nay của em là MBP kén đĩa quá. đĩa trơn không dán bìa đĩa thì cái đọc cái không, DVD cũng thế. Không biết có cách nào khắc phục được điều này không.
Mà ghi DVD DL cũng vậy, phải đĩa xịnthif ghi được chứ đĩa rẻ hơn thì nó rớt hết. Không lẽ đây là một khuyết điểm lớn nhất của MBP nhỉ.

tuongnhuoctran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 10:33
Cái cách này nhấn khởi động giữ im nút chuột thì trong manual với trên apple ở đâu chả có mấy bác ơi ^^. Nhưng nếu đĩa bị vênh hay gì thì chịu rồi. Em ghét cái ổ đĩa của Apple wá, kén đĩa kinh toàn phải mua film DVD gốc xem mấy đĩa thường bỏ vào dễ bị kẹt quá. DVD mặt tím thì nó chả thèm đọc cũng không thèm nhả ra luôn T,T.

takelangtu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng sáu 2007 lúc 20:54
Sẳn đây em hỏi luôn.... em chép dĩa = cái lò nướng bánh mỳ (Toast titanium) em chép xong là ko chép được nữa HIX.... bác nào chỉ mem với thx nhiều

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 21:41
Ơ thế trên cái ổ đĩa của MBP hay các dòng laptop của Apple khác nó ko có 1 cái lỗ tròn nhỏ nhỏ thường thấy như ở các model laptop thông thường ạ ? Mỗi khi bị kẹt đĩa thì chỉ việc lấy cái que đầu nhỏ chọc vào ngoáy ngoáy vài nhát cho nó ngứa ... là nó nhả đĩa ra ngay :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday