Cách nhận biết IP 3G quốc tế????????

kaiyp27

NHẬP HỘI
Mình muốn mua một con IP 3G bên USA hàng quốc tế để mai mốt về VN còn xài được, vì mình nghe nói hàng quốc tế đi tới đâu cũng chỉ cần bỏ sim mới vào là xài không cần làm gì thêm hết. Nhưng mình không biết cách nào để phân biệt hàng quốc tế hàng unlocked với hàng locked, huynh nào biết giúp mình với. Thanks nhiều

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn vui lòng search trên forum rồi hãy hỏi nhé, US không có bản world, nếu mua tại US thì phải có contract 2 năm với AT&T.

njnjnj

GÂY DỰNG
Mình muốn mua một con IP 3G bên USA hàng quốc tế để mai mốt về VN còn xài được, vì mình nghe nói hàng quốc tế đi tới đâu cũng chỉ cần bỏ sim mới vào là xài không cần làm gì thêm hết. Nhưng mình không biết cách nào để phân biệt hàng quốc tế hàng unlocked với hàng locked, huynh nào biết giúp mình với. Thanks nhiều

Bạn vui lòng search trên forum rồi hãy hỏi nhé, US không có bản world, nếu mua tại US thì phải có contract 2 năm với AT&T.

câu hỏi của bác đã có rất nhiều câu trả lời trên Forum rồi
1- Bác lampham đã trả lời, hàng mỹ không có bản World mà chỉ có bản Lock AT&T
2- Phân biệt quốc tế hay Lock thì trước hết xem Iphone xuất xứ ở thị trường nào, ở đó có phân phối bản World hay không, nếu chưa rõ thì kết nối Itune -> Restore lại là biết .

AMD

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cắm itunes,restore FW bất kỳ là kiểm tra dc mà,ở nc ngoài chắc ko sợ unlock cứng như vn nhỉ?

kaiyp27

NHẬP HỘI
Oh thì ra là thế. Hix vậy thì không biết phải mua ở đâu nhỉ. Khi về mình transit ở Dubai, không biết ở Dubai có hàng world không anh em????
So chỉ cần conect Itunes then rétore firmware là check được, cám ơn anh em nhiều. ^^

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Oh thì ra là thế. Hix vậy thì không biết phải mua ở đâu nhỉ. Khi về mình transit ở Dubai, không biết ở Dubai có hàng world không anh em????
So chỉ cần conect Itunes then rétore firmware là check được, cám ơn anh em nhiều. ^^

Đã goi dubai thì nên cẩn thận nhé, cở nào chúng củng có đấy :D

tannat2511

GÂY DỰNG
Đã goi dubai thì nên cẩn thận nhé, cở nào chúng củng có đấy :D

Thế khéo về Viet nam mua cho nó lành :D
Không thì mua 3gS về việt nam, bán đi thừa tiền mua 3g world

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt