Cách nhắn tin và gọi điện trên Laptop thông qua Card EDGE PC CARD

Các thớt khác của cu win

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười hai 2007 lúc 13:19
Em có 1 cái card của sony model GC83. Trên đó có chổ gắn sim GSM của các mạng tại Việt Nam. Nghe nói dùng cái này có thể gọi và nhắn tin ngay trên lap của mình. AE nào đã dùng rồi xin chỉ gúp.Cài đặt như thế nào để sử dụng đc? Em xài D620 áh.

9 Tháng mười hai 2007 lúc 17:49
Ô cái này hay nhỉ, E cũng dùng D620 . Dùng được cũng thích làm 1 con

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười hai 2007 lúc 18:11
Ô cái này hay nhỉ, E cũng dùng D620 . Dùng được cũng thích làm 1 con
Uhm! Nghe nói cài như 1 cái modem wriless vậy, Gắn cái sim vào PC Card rồi sử dụng mà mình thì k biết trình quản kí như thế nào? Nó có cả cái enten dùng kết nối internet. em thì chả biết sử dụng chức năng này.( k gắn trực tiếp vào khe sim của máy à nha).

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười hai 2007 lúc 01:17
Mình thấy con Sony SZ, con Dell XPS M1210 đều có khe gắn sim nhưng sao không dùng được ta? Hôm nọ nghe bác nào trên này nói chỉ dùng được ở Mỹ, muốn dùng ở VN thì cần phải thêm một thiết bị nào nữa đó, chả lẽ là em này?

DTZ

Cùng bạn Đi Tới Zét
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười hai 2007 lúc 08:34
Card GC83 của Sony xài tần số 850-1800 xài được cho Viettel và VINA, Mobi chỉ ở các thành phố lớn xài 900-1800, ở tỉnh xài 1800 thui. Cái này cần có 1 anten mới thu sóng tốt được. Lưu ý là chỉ dùng để nhắn tin hoặc truy cập Internet wa GPRS chứ không sử dụng ghe gọi được nhé, gọi vào đổ huông nhung không nghe được:D . Gốc card này là nằm trong các máy Panasonic CF-29, CF-18 vì các máy này đã tích hợp anten sẵn. Bạn vào link sau load driver và trình điều khiển về.
http://www.sonyericsson.com/cws/support/products/gc83?cc=us&lc=en

Muốn xài được cho D620 thì phải có cái anten gắn ngoài, nếu có sẵn thì tốt, không thì lấy dây anten của điện thoại chế lại cũng được

dai

IN ẤN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng mười hai 2007 lúc 13:21
  Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
boy_sisi MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có mua 1 cái laptop Asus ROG trên tiki 28tr đc công ty tài trợ 16tr, nhưng hoá đơn tiki xuất cty em nó hok đồng ý. Nó bảo >20tr thì bên thuế quy định tiền phải đc ck từ tk cty, mà lúc mua em lỡ dùng thẻ credit cá nhân rồi. Em gọi tiki để nhờ nó là ...
Lazada Vietnam Master card on Monday