Cách phân biệt tai Bose,Shure thật và Fake!

Các thớt khác của c2future

c2future

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười một 2007 lúc 00:27
E định sắp 1trong 2con này nhưng giá cả bây giờ lung tung quá,e thì lại k biết phân biệt dc thật giả thế nào cả :confused: !Khổ muốn kiếm con tai nghe cho dc dc 1tí cg khó,nhỡ bỏ ra 1đống $ rồi lại khuân về hàng Fake thì... :( Thời buổi này thật giả lẫn lộn chẳng biết đằng nào mà lần,giá trị đảo lộn hết cả rồi :eek: !K biết có bác nào có cách gì để fần biệt hàng Zin và Fake of 2 loại trên k a!
Các bác giúp đỡ e với ạ!E xin cảm ơn :D

28 Tháng mười một 2007 lúc 05:30
Điều dặn trước nhất là bạn không có nhiều kinh nghiệm về "nghe" thì nên quên các lời khuyên về chất lượng âm thanh kiểu "nghe là biết ngay" đi, vì ở tầm mức này tai fake nghe cũng từa tựa như tai xịn, có khi lại còn... "hơn". Hơn ở mức này (tầm tiền 1tr của bạn), vì các tai nghe này không phải tai nghe cấp Audiophile nên tai xịn hay fake thì đều không quan trọng độ trung thực âm thanh, nhắm vào việc bass, treble sao cho giật và mạnh. Tai fake có lúc bass còn "mạnh" hơn tai xịn, thành ra có nhiều người thật giả lẫn lộn (người bán còn lộn).

An ủi là tai fake thường bán giá siêu rẻ, chỉ sợ bạn gặp thằng lương tâm không răng, dám bán đồ fake giá cao thôi.

Nhường lời lại cho các chuyên gia chuyên tháo ráp tai nghe.

Heldhand HCM

ALIBABA & APPLE STORE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng mười hai 2007 lúc 22:40
Như em đây bán tai nghe hàng fake của Sure e4c thì có vài lời nhận xét :

- Hình thức tai nghe 9/10 so với tai thật.
- Giá tiền thì chỉ 1/10 so với tai thật ( chẳng lo sợ rớt mất--> cái này em cho là quan trọng nhất )
- Tiếng pass đập mạnh có khi còn hơn tai thật.
Như thế là em xin chấm hết.

ntnam1972

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng một 2008 lúc 15:17
tớ cũng đang dùng 1 cái Bô đây, nhưng đúng là tai trâu nên cũng chẳng biết thế nào, chủ yếu là tin tưởng người bán hàng thôi! cái Bô của tớ bass dập ầm ầm, nghe bằng laptop phải chỉnh bass xuống thấp lắm!

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday