Cách setting để PPC sử dụng wifi

embedilac

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng một 2008 lúc 22:26
Em vẫn ko biết làm thế nào cả , wifi thì vẫn bắt đc , nhưng khi sử dụng internet explorer để vào web thì nó lại connecting bằng modem và em thử đủ kiểu cũng ko thể connect và máy đòi phải setting connection lại . Hiện em đang xài dopod 818pro , ai chỉ giúp em với :D .

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
26 Tháng một 2008 lúc 00:08
Em vẫn ko biết làm thế nào cả , wifi thì vẫn bắt đc , nhưng khi sử dụng internet explorer để vào web thì nó lại connecting bằng modem và em thử đủ kiểu cũng ko thể connect và máy đòi phải setting connection lại . Hiện em đang xài dopod 818pro , ai chỉ giúp em với :D .
Cái này là do rom của bạn đã mặc định cài sẵn dịch vụ của nhà cung cấp dịch vụ của nước ngoài.

Để hết tình trạng này bạn vào settings connection remove tất cả các cài đặt sẽ ok thôi

clv2k

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng một 2008 lúc 23:40
Bạn vào thử vào setting connections -> Connections -> tab Advance -> select networks -> chon my work network xem co hết ko.
xem lại phần setting connection -> Wifi -> Network adapters -> My network card connects to: chọn the Internet

Bài viết cần bạn xem thêm

Bảng giá xe Mercedes mới nhất tháng 09/2018

Thương hiệu xe sang duy nhất có nhà máy tại Việt Nam - Mercedes-Benz có thế mạnh về giá bán khi thuế nhập khẩu linh kiện chỉ khoảng 30%, so với các mức thuế nhập khẩu xe nguyên c ...
Lazada Vietnam Master card on Monday