Cách sử dụng Visa Debit của ACB

Các thớt khác của xtdv

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng tám 2007 lúc 17:42
Các bác cho em hỏi chút: Khi em đăng kí lập một tài khoản trên eBay (Để bán hàng) thì họ yêu cầu điền thông tin về thẻ tín dụng (CC) hoặc thẻ ghi nợ (Debit). Em điền vào thì họ nói rằng thẻ không được chấp nhận.

Trước đó em có rút tiền được và số dư hiện tại của thẻ là khoảng 25K (Rút nhiều quá :D )

Em muốn nghe ý kiến của các bác. Phải chăng là số tiền dư của em ít quá?

sontran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng chín 2007 lúc 06:24
Thứ nhất, nếu bác bán hàng Ebay thì cần tìm cách nào để thu tiền đã. Hiện nay ở VN chắc chỉ có 1 cách thu tiền là yêu cầu ng mua chuyển khoản qua NH thôi (là điều mà rất ít Ebayer muốn làm)

Thứ 2 thì có lẽ là tiền dư của bác ít thật :p

2 Tháng chín 2007 lúc 11:00
Debit card VN hình như bị ebay cấm thì phải.

Hoặc bác có thể nhờ 1 người có account bên Mỹ bán hộ rồi gửi tiền về.

2 Tháng chín 2007 lúc 22:28
Debit card thằng nào đâu có quan trọng. Quan trọng là card bác có biểu tượng VISA/Master card trên đấy không và các loại phí của ngân hàng nó khác nhau thế nào thôi. Chỉ cần có VISA là dùng trên mạng được trừ khi chỗ bán cấm card từ một số quốc gia nhất định. Nếu thế thì có ngân hàng nào cũng bị cấm

killed

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng chín 2007 lúc 22:33
Lưu ý: thanh toán trên ebay thông qua PayPal. Mà PayPal chỉ mới hỗ trợ tiền gửi từ VN đi chứ chưa hỗ trợ từ nơi khác vào VN

Tiền ít cũng không thành vấn đề. Người ta nạp tiền vào mình thì cần gì tiền thẻ mình có hay là ko!

VCB khác ACB vì VCB đôi lúc bị khóa

Bài viết cần bạn xem thêm

hình ảnh rất đẹp, cảm sự chia sẻ hữu ích của bạn
Lazada Vietnam Master card on Monday