Cách Sync contact tốt nhất cho PPC phone???

ntnam1972

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2007 lúc 10:50
Tớ dùng 3 con PC, 2 desktop và 1 laptop, cứ ngồi máy nào là cắm vào Sync PPC với máy đó, riết rồi bây giờ nó tùm lum contact, cắm vào máy này nó sync thế này, cắm vào máy kia nó sync thế kia, giờ contact có gần 1000 số, và hầu như đều lập lại, hic, các bác cho lời khuyên kinh nghiệm với!
- làm thế nào để 3 máy (2 PC và 1 laptop) đều có chung 1 contact để tiện cho việc lưu trữ số điện thoại?
- Cần sao lưu contact trong outlook thì phải chép file gì ở PC để đồng bộ 3 máy tính?
Cảm ơn nhiều!
Thật ra, vì tớ dùng nhiều category, chứ nếu không cần dùng category thì cũng khỏe!

hutruc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2007 lúc 00:58
Để không bị trùng lặp như vậy, thì bạn phải thống nhất tên của mobile Device cả trong Active Sync của PC, lap và PPC.
Trước tiên vào trong Sync của PC và Lap xóa toàn bộ tên của mobile Device (chọn delete mobile Device), sau đó vào PPC đặt chuẩn một tên cho máy (Trong phần About của Setting).
Kết nối lại với PC và Lap với tên đã thống nhất, từ nay nó sẽ không bị mỗi lần cắm vào là một lần Cập nhật lại contact ....
Còn việc đồng bộ cả 3 máy thì tớ chưa biết có file gì để lưu contact của Pc, nhưng theo tớ nghĩ, mình chỉ cần sửa trên một máy tính, sau đó cập nhật lại vào trong PPC, còn mấy máy kia thì xóa sạch, sau đó kết nối PPC vào và cập nhật lại! thế là xong! :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhớ tuổi thơ kinh khủng, ngày xưa xem phim nhớ lâu thế mà ko hiểu sao bây giờ xem phim toàn quên hoặc nhớ lộn nội dung các kiểu
Lazada Vietnam Master card on Monday