Cách tạo phân vùng Recovery cho laptop

Các thớt khác của kaliit

ayun

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng bảy 2007 lúc 21:05
bạn vào phần REcovery có mục lựa chọn tạo đĩa DVD or CD Recovery đó,nó sẽ tạo đĩa từ phân vùng ẩn cho bạn. Bạn nên burn ra đĩa để đề phòng

vntrueloves

Sắp giàu rồi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng bảy 2007 lúc 09:29
Ý của bác caliit là tạo phân vùng ẩn trên ổ cứng, để ví dụ, khi format ổ cứng, phần hidden này không bị ảnh hưởng, chứ không phải ghi ra đĩa DVD phần recovery đâu các bác. Theo em được biết thì phần mềm Acronis true image làm được, em chưa thử nhưng thấy chức năng của nó có chức năng tạo Recovery zone, chắc là nó đấy ah.

ntnhan3780

RÙA BA HOA .HA.HA.HA....
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng bảy 2007 lúc 10:02
Nếu bác cần tạo 1 phần vùng ẩn để Recovery lại khi cần thì đúng là Acronic True Image làm được chuyện đó! Và Bạn cũng o thể thấy nó trong win đâu. Nếu có thắc mắc thì PM cho mình... chúc vui nhé!!!:)

thanhan243

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng bảy 2007 lúc 11:56
Nếu bác cần tạo 1 phần vùng ẩn để Recovery lại khi cần thì đúng là Acronic True Image làm được chuyện đó! Và Bạn cũng o thể thấy nó trong win đâu. Nếu có thắc mắc thì PM cho mình... chúc vui nhé!!!:)
Còn mình muốn xóa phân vùng ẩn đó đi thì làm cách nào đây vì HDD 80GHZ mà bây giờ nó chiếm hết gần 5 GHZ rồi.

ntnhan3780

RÙA BA HOA .HA.HA.HA....
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng bảy 2007 lúc 14:04
Còn mình muốn xóa phân vùng ẩn đó đi thì làm cách nào đây vì HDD 80GHZ mà bây giờ nó chiếm hết gần 5 GHZ rồi.
Bạn cũng vào lại chổ tạo ra phân vùng ẩn đó của Acronic true image (hình như là Manage Acronic secure zone) chọn remove Manage Acronic secure zone thì nó sẽ xóa phân vùng đó!!! Nó cũng sẽ hỏi bạn cần cho dung lượng xóa này vào đâu nữa đấy( Ổ partition nào C, D..), việc này tùy bạn chọn! Thân!

19 Tháng bảy 2007 lúc 16:02
Acronic true image, cái này khả năng là làm đc, vì vưa rùi minh có tạo cai IBM T43. thì họ có dùng Acronic để làm việc này, nhưng khi mình recovery lại thì mất hết 1h40' cho 5Gb. thời gian quá dài đúng ko các bác, reco vài lần dể tiêu hdd quá. có cách nào nhanh hơn ko các bác
thanks

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng bảy 2007 lúc 22:47
Acronic true image, cái này khả năng là làm đc, vì vưa rùi minh có tạo cai IBM T43. thì họ có dùng Acronic để làm việc này, nhưng khi mình recovery lại thì mất hết 1h40' cho 5Gb. thời gian quá dài đúng ko các bác, reco vài lần dể tiêu hdd quá. có cách nào nhanh hơn ko các bác
thanks
Không hiểu anh tạo file image kiểu gì mà quá trình Recovery tốn đến 1h40'. Thông thường để Recovery một Partition 10GB từ một file image được nén ở mức trung bình mất không quá 30'. Anh thử xem lại mức độ nén dữ liệu trong file image xem sao. Đừng nén ở mức độ cao nhất, vì dung lượng bớt được không nhiều mà thời gian để Recovery sẽ rất lâu.

Bài viết cần bạn xem thêm

do thích em orient mako pepsi từ lâu. nên e có tích cóp được ít. thấy có bạn có nick pham quang chien đăng bán. giá 2 bên thoả thuận là 1.5t. e phi từ vĩnh phúc xuống cầu diễn để giao dịch. đến nơi đúng như topic của bạn ấy nói là vòng benzen k xoay ...
Lazada Vietnam Master card on Monday