Cách up rom và radio version với file *.nbf

potterduc

Khủng bố Binladen
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Truớc giờ em tòan up bằng file exe , giờ đang muốn up cái radio version của con O2-2 thành 1.17 , máy duoc up sẵn 1.18 but chuối quá ......có ai chỉ em cách up rom và up radio version với những file nbf với .........thx pà con nhìu ....em dân lính mới lon ton chưa bít gì :(

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
potterduc said:
Truớc giờ em tòan up bằng file exe , giờ đang muốn up cái radio version của con O2-2 thành 1.17 , máy duoc up sẵn 1.18 but chuối quá ......có ai chỉ em cách up rom và up radio version với những file nbf với .........thx pà con nhìu ....em dân lính mới lon ton chưa bít gì :(

File ROM có đuôi là .exe thực chất là bản nén của tất cả các file như ms_.nbf, nk.nbf, Radio_.nbf... Bạn có thể kiểm tra bằng cách dùng chương trình Winrar rồi click phải chuột vào file, chọn Extract Here. Lúc đó file .exe sẽ giải nén thành hàng loạt file đã kể trên. Bạn copy tất cả những file này, cho vào 1 thư mục (Ví dụ: ROM 2.06 for 02)

Để thay đổi file nào đó thì bạn xoá file đó đi và thay vào bằng file mới mà mình muốn thay đổi. Cụ thể là trong thư mục ROM 2.06 for 02 (như ví dụ trên) gồm có nhiều file, trong đó có file Radio_.nbf (phiên bản 1.18). Bạn delete file này đi rồi copy file Radio_.nbf (phiên bản 1.17) dán vào cùng thư mục ROM 2.06 for 02. Click file HimaUpgradeUt.exe để chạy chương trình, tiến hành uprom.

Vài lời trao đổi, hy vọng không làm bạn khó hiểu!

potterduc

Khủng bố Binladen
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
tovanhung said:
File ROM có đuôi là .exe thực chất là bản nén của tất cả các file như ms_.nbf, nk.nbf, Radio_.nbf... Bạn có thể kiểm tra bằng cách dùng chương trình Winrar rồi click phải chuột vào file, chọn Extract Here. Lúc đó file .exe sẽ giải nén thành hàng loạt file đã kể trên. Bạn copy tất cả những file này, cho vào 1 thư mục (Ví dụ: ROM 2.06 for 02)

Để thay đổi file nào đó thì bạn xoá file đó đi và thay vào bằng file mới mà mình muốn thay đổi. Cụ thể là trong thư mục ROM 2.06 for 02 (như ví dụ trên) gồm có nhiều file, trong đó có file Radio_.nbf (phiên bản 1.18). Bạn delete file này đi rồi copy file Radio_.nbf (phiên bản 1.17) dán vào cùng thư mục ROM 2.06 for 02. Click file HimaUpgradeUt.exe để chạy chương trình, tiến hành uprom.

Vài lời trao đổi, hy vọng không làm bạn khó hiểu!

ok , đã sáng tỏ ra nhiều thứ ............cám ơn bác tớvẫnhứng nhìu :D....
1 yêu cầu nữa , các bác có thể cho em địa chỉ cook rom hay down rom cho O2-2 ko ???

Em mua lại máy của 1 nguời bạn , him có cài 1 số chưogn trình ngòai Extended Rom , khi em hard reset , máy yêu cầu restore lại 1 số chương trình , em ko chọn restore thì sau đó máy vẫn xài ok nhưng ko có chức năng chụp hình . vậy mọi nguời cho hỏi là chức năng chụp hình có sẵn ngay khi up rom hay phải cài thêm soft nào khác ?

rom version : 2.06.00 WWE
rom date : 06/14/04
Radio Version : 1.18.00
Protocol Version : 1337.38
ExtROM Version : Sin.Merged.v2.0

Nó boot lên như con rùa mà chạy lâu lâu bị đứng nũa , mà cái loa O2-2 hình như hơi rè phải ko các pác ? hay tại cái rom , em nghe điện thọai ok nhưng nghe nhạc xem phim hơi rè rè ......ko nghe hay nhu lúc xài O2-1 truớc đây

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
potterduc said:
ok , đã sáng tỏ ra nhiều thứ ............cám ơn bác tớvẫnhứng nhìu :D....
1 yêu cầu nữa , các bác có thể cho em địa chỉ cook rom hay down rom cho O2-2 ko ???

Em mua lại máy của 1 nguời bạn , him có cài 1 số chưogn trình ngòai Extended Rom , khi em hard reset , máy yêu cầu restore lại 1 số chương trình , em ko chọn restore thì sau đó máy vẫn xài ok nhưng ko có chức năng chụp hình . vậy mọi nguời cho hỏi là chức năng chụp hình có sẵn ngay khi up rom hay phải cài thêm soft nào khác ?

rom version : 2.06.00 WWE
rom date : 06/14/04
Radio Version : 1.18.00
Protocol Version : 1337.38
ExtROM Version : Sin.Merged.v2.0

Nó boot lên như con rùa mà chạy lâu lâu bị đứng nũa , mà cái loa O2-2 hình như hơi rè phải ko các pác ? hay tại cái rom , em nghe điện thọai ok nhưng nghe nhạc xem phim hơi rè rè ......ko nghe hay nhu lúc xài O2-1 truớc đây

Về việc tải bản ROM, UPROM hay COOK ROM... bạn có thể dùng lệnh search đề tìm những bài nói về vấn đề này. Gần đây có một vài bạn đã post bài hướng dẫn rất chi tiết.

Trước mắt, nếu bạn muốn, mình sẽ gởi cho bạn bản ROM 2.06, Radio 1.17. Bản ROM này được xem là hoàn chỉnh, có chức năng camera luôn. File hơi lớn, khoảng 23MB.

Mong tin của bạn (có thể gởi PM cho mình để khỏi làm loãng chủ đề)

potterduc

Khủng bố Binladen
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
tovanhung said:
Về việc tải bản ROM, UPROM hay COOK ROM... bạn có thể dùng lệnh search đề tìm những bài nói về vấn đề này. Gần đây có một vài bạn đã post bài hướng dẫn rất chi tiết.

Trước mắt, nếu bạn muốn, mình sẽ gởi cho bạn bản ROM 2.06, Radio 1.17. Bản ROM này được xem là hoàn chỉnh, có chức năng camera luôn. File hơi lớn, khoảng 23MB.

Mong tin của bạn (có thể gởi PM cho mình để khỏi làm loãng chủ đề)

tốt quá rùi , cám ơn bác nhiều , bác check PM nhé :) ....

edit : đã up thành công , cám ơn bác nhiều lắm

NDKhanh

Ruan Weiqing
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sao lạ thế hả bác. Người thì khen Radio ver 1.17 tốt, người thì chê, khen lấy khen để ver 1.18. Bít dùng bản nào bay giờ. Bác nào rành cho em xin ý kiến. :D

Mel

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em cũng nghe mọi người nói rất nhiều về vụ Radio 1.17 và 1.18.Theo ý kiến của em trong hãng cứ ra version mới thì để sửa lỗi version cũ.Có thể dùng bản 1.18 ko thích hợp dùng ở Việt Nam(theo 1 mem ở trong 4rum nói).Điều thứ 2 nữa cũng có thể là do máy.Ko phải máy nào cũng bắt sóng tốt như máy nào có phải ko ạ.Nhớ lại ngày xưa dùng Nokia,có lần về quê,máy của em căng đét sóng vậy mà các máy khác kể cả Nokia cũng tậm tịt.Ko biết ý kiến của em có đúng ko?Mong học hỏi ở diễn đàn nhiều hơn.

Cathay

GẮN KẾT
potterduc said:

Dùng WM2003SE thì phải chịu thôi, khởi động chậm là đúng rồi. Của em lúc đầu thỉnh thoảng phải chọc 4-5 lần mới khởi động xong cơ, dưng mà tự nhiên dạo này soft phát nào ăn luôn phát đấy mới hay chứ, nhưng vẫn có tí chậm! #-o

xboxnewbie

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đúng là có rất nhiều ý kiến khác nhau về Radio v1.17 và 1.18 trên mỗi kiểu máy, rom, khu vực cung cấp dịch vụ,... Nên tốt hơn hết là đành chịu khó up từng version để dùng thử vài ngày rồi lựa chọn thôi.

Tôi đang dùng:
ROM WM2005 1.60a
Radio: 1.17

Ở nội thành HN thấy sóng khoẻ, ở nhiều nơi các máy khác tịt ngóm thì máy mình vẫn còn được một vạch. Nhưng sau gần 1 tuần sử dụng thì nhận thấy pin bị hết nhanh hơn khi dùng VM2003SE 2.06 với Radio 1.17 (khoảng 1,5 lần). Chưa có thời gian để thử ROM WM2005 1.60a với Radio 1.18 nên nếu pác nào đang sử dụng thì xin cho ý kiến nhé.

Thanks

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt